अश्लील व्हिडिओच्या बहाण्याने ३ कोटी रुपयांचे ब्लॅकमेलिंग, मुंबई सीएने केली आत्महत्या
मुंबई: शहरातील पॉश भागात राहणारा एक प्रसिद्ध चार्टर्ड अकाउंटंट, ज्याने आपले करिअर घडवण्यात वर्षानुवर्षे घालवले, अखेर तीन पानांच्या कागदावर त्याच्या मृत्यूची कहाणी लिहून जग सोडून गेला. एक अश्लील व्हिडिओ त्याच्या आयुष्यातील सर्वात मोठी कमजोरी बनला.
चार्टर्ड अकाउंटंट राज मोरे यांनी शनिवारी रात्री विष पिऊन आत्महत्या केली. पण ही सामान्य आत्महत्या नव्हती, ब्लॅकमेलिंग, धमक्या आणि सततच्या मानसिक छळामुळे होणारा हा नियोजित मृत्यू होता. तपासात असे दिसून आले की राज मोरे यांना सबा कुरेशी आणि राहुल परनवानी नावाच्या दोन लोकांनी अश्लील व्हिडिओद्वारे ब्लॅकमेल केले होते.
जर तुम्ही पैसे दिले नाहीत तर आम्ही व्हिडिओ सर्वांना दाखवू
सोशल मीडियावर सुरू झालेली मैत्री, वाढती जवळीक, नंतर शारीरिक संबंध आणि त्याच वेळी गुप्तपणे बनवलेला व्हिडिओ त्यांच्या विनाशाचे कारण बनले. १८ महिन्यांपर्यंत या क्रूर लोकांनी राज मोरे यांना धमकी दिली, "जर तुम्ही पैसे दिले नाहीत तर आम्ही व्हिडिओ सर्वांना दाखवू!" भीती आणि लाजिरवाण्या भावनांमध्ये अडकून, मोरेने त्याच्या आयुष्यातील संपूर्ण बचत गमावली.
त्यांनी त्याच्या घरात घुसून त्याच्या आईसमोर त्याला मारहाण केली!
एकूण ३ कोटी रुपये या ब्लॅकमेलर्सच्या खिशात गेले. हे ब्लॅकमेलिंग फक्त ऑनलाइनपुरते मर्यादित नव्हते. सबा आणि राहुलचे धाडस इतके वाढले की ते थेट वाकोला येथील राज मोरेच्या घरी गेले. त्यांनी दार उघडले, त्याच्या आईसमोर त्याला शिवीगाळ केली, राज मोरेला थप्पड मारली आणि पुन्हा धमकी दिली की "आम्ही व्हिडिओ व्हायरल करू!" ही घटना त्याच्या आत्मसन्मानावर आणि मानसिक स्थितीवर शेवटचा आघात ठरली.