मंगळवार, 5 ऑगस्ट 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
Written By
Last Modified: सोमवार, 4 ऑगस्ट 2025 (21:06 IST)

प्रेमानंद महाराज बनण्यासाठी 13 वर्षीय अल्पवयीन मुलगा घरातून पळाला

Gorakhpur News
उत्तर प्रदेशातील गोरखपूरमधून एक धक्कादायक घटना समोर आली आहे. येथे प्रेमानंद महाराजांच्या प्रभावाखाली येऊन एका 13 वर्षांच्या मुलाने संत होण्यासाठी घर सोडले. या मुलाची ओळख गोरखपूर येथील रहिवासी अमन दुबे अशी झाली आहे. सीसीटीव्ही फुटेज आणि पाळत ठेवण्याच्या आधारे पोलिसांनी केलेल्या शोधानंतर तो वाराणसीतील एका घाटजवळ सापडला.
 पोलिसांनी विचारले असता, अमनने सांगितले की तो संत प्रेमानंद महाराजांपासून खूप प्रेरित आहे आणि त्यांच्यासारखे बनू इच्छितो. अमनने सांगितले की तो त्याची इच्छा पूर्ण करण्यासाठी घर सोडले आहे. त्याने त्यांना सांगितले की त्याची योजना प्रथम मथुरा येथे जाऊन त्यांचे आशीर्वाद घेण्याची होती. पण त्यापूर्वी तो काही दिवस राहण्यासाठी वाराणसीला आला होता. येथे काही वेळ घालवल्यानंतर तो वाराणसीला जाणार होता.
 
बरहलगंज पोलीस स्टेशन परिसरातील बिमुतिया गावातील अमन हा १ ऑगस्ट रोजी नेहमीप्रमाणे शाळेत जाण्यासाठी घरून निघाला, पण तो परतला नाही. रात्री आठ वाजेपर्यंत अमन घरी परतला नाही तेव्हा कुटुंबाने त्याचा शोध सुरू केला. अनेक प्रयत्न करूनही अमनचा पत्ता न लागल्याने दुसऱ्या दिवशी कुटुंबाने पोलिसांकडे बेपत्ता असल्याची तक्रार दाखल केली.
यानंतर , पोलिसांनी शहरातील सर्व रेल्वे स्थानके, बस थांबे आणि इतर भागातील सीसीटीव्ही फुटेज तपासले. त्यापैकी एका व्हिडिओमध्ये अमन दोहरीघाटहून वाराणसीला जाणाऱ्या ट्रेनमध्ये चढताना दिसला. त्यानंतर, पोलिसांनी अमनचा फोटो जीआरपी आणि वाराणसी स्थानिक पोलिसांना पाठवला, ज्यांना तो अखेर एका घाटावर सापडला.
 
जीआरपीने अमनला स्थानिक बाल कल्याण संस्था चाइल्डलाइनकडे सोपवले. गोरखपूर पोलिसांसह त्याचे पालक सोमवारी त्याला परत आणण्यासाठी वाराणसीला रवाना झाले, असे पोलिसांनी सांगितले.
अमनच्या वडिलांनी सांगितले की तो आध्यात्मिक प्रवचनांनी खूप प्रभावित झाला होता आणि सोशल मीडियावर संत प्रेमानंदांचे व्हिडिओ नियमितपणे पाहत असे . फर्निचर व्यवसायात गुंतलेले अमनचे वडील अमरनाथ दुबे म्हणाले, "त्यांनी कधीही त्यांचे विचार आमच्यासोबत शेअर केले नाहीत, परंतु या शिकवणींमुळे ते खूप प्रेरित झाले होते."म्हणून तो घरातून पळून गेला.
Edited By - Priya Dixit