1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
  4. Chandrayaan-3 sent the first picture after reaching the Moons orbit

Chandrayaan-3 Updates : चांद्रयान-3 ने चंद्राच्या कक्षेत पोहोचल्यानंतर पाठवले पहिले चित्र

chandrayaan 3
Chandrayaan-3 Updates : भारतीय अंतराळ संशोधन संस्था (ISRO) ने भारताची तिसरी मानवरहित चंद्र मोहीम चांद्रयान 3 ने टिपलेले चंद्राचे पहिले छायाचित्र प्रसिद्ध केले आहे. चांद्रयान-3 ने शनिवारी चंद्राच्या कक्षेत प्रवेश केल्यानंतर ही छायाचित्रे घेतली. मिशनच्या अधिकृत ट्विटर हँडलने ट्विट केले की 5 ऑगस्ट 2023 रोजी चंद्राच्या कक्षेत चंद्राच्या कक्षेत प्रवेश करताना चंद्रयान-3 अंतराळयानाने पाहिलेला चंद्र.
 
चंद्र मोहीम आतापर्यंत सुरळीत चालली आहे आणि इस्रोला आशा आहे की विक्रम लँडर या महिन्याच्या अखेरीस 23 ऑगस्ट रोजी चंद्राच्या पृष्ठभागावर सॉफ्ट लँडिंग करेल.
 
विशेष म्हणजे, भारताची तिसरी मानवरहित चंद्र मोहीम 'चांद्रयान-3' ने शनिवारी चंद्राच्या कक्षेत यशस्वीपणे प्रवेश केला. चांद्रयान-3 चंद्राच्या दक्षिण ध्रुवावर उतरण्यासाठी 22 दिवसांपूर्वी प्रक्षेपित करण्यात आले होते, जिथे आतापर्यंत कोणताही देश पोहोचलेला नाही. "मला चंद्राचे गुरुत्वाकर्षण जाणवत आहे," चांद्रयान-3 ने बेंगळुरूमधील अंतराळ युनिटमधून आवश्यक प्रक्रिया पार पाडल्यानंतर इस्रोला संदेश पाठवला ज्याने चांद्रयान-3 कोणत्याही अडथळ्याशिवाय चंद्राच्या जवळ आणला.
 
पुढील लेख
Rahul Gandhi MP reinstated राहुल गांधींची खासदारकी बहाल, 136 दिवसांनी संसदेत जाणार