लखनौ मधील फटाक्याच्या कारखान्यात भीषण स्फोट, सात जणांचा मृत्यू, पाच जण जखमी
रविवारी राजधानी लखनौमध्ये एका फटाक्याच्या कारखान्यात अचानक स्फोट झाला. मोठ्या स्फोटाने संपूर्ण परिसर हादरला. आवाज ऐकून लोक घराबाहेर पडले आणि घटनास्थळी धावले. स्थानिक लोकांनी आत अडकलेल्या लोकांना वाचवण्याचा प्रयत्न सुरू केला. गुडांबा पोलिस स्टेशन परिसरातील बेहटा परिसरात ही घटना घडली.
पोलिस आणि रुग्णवाहिकेलाही माहिती देण्यात आली. माहिती मिळताच पोलिस, रुग्णवाहिका आणि एसडीआरएफची टीम घटनास्थळी पोहोचली. पथकाने जखमींना रुग्णालयात पाठवले. या घटनेत सुमारे सात जणांचा मृत्यू झाल्याची भीती व्यक्त केली जात आहे. तर सुमारे पाच जण गंभीर जखमी असल्याचे सांगण्यात येत आहे. मदत आणि बचाव कार्य सुरू आहे.
मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी फटाके कारखान्यातील अपघाताची दखल घेतली आहे. त्यांनी मृतांच्या शोकाकुल कुटुंबियांबद्दल संवेदना व्यक्त केल्या आहेत. त्यांनी अधिकाऱ्यांना तातडीने घटनास्थळी पोहोचून मदतकार्य जलदगतीने करण्याचे निर्देश दिले आहेत. जखमींवर योग्य उपचार करण्याचे निर्देश मुख्यमंत्र्यांनी दिले आहेत.
Edited By - Priya Dixit