शनिवार, 22 फेब्रुवारी 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
Written By
Last Modified: शुक्रवार, 21 फेब्रुवारी 2025 (21:10 IST)

दहावीच्या विद्यार्थ्याची गोळी झाडून हत्या, परीक्षा केंद्रावर झाली होती हाणामारी

बिहारमधील रोहतास जिल्ह्यातील एका परीक्षा केंद्रावर शुक्रवारी विद्यार्थ्यांच्या दोन गटांमध्ये झालेल्या हाणामारीत एका अल्पवयीन मुलाचा गोळी लागून मृत्यू झाला. या घटनेत आणखी एक विद्यार्थी गंभीर जखमी झाला आहे. या घटनेनंतर संतप्त लोकांनी मृताचा मृतदेह राष्ट्रीय महामार्गावर ठेवून निषेध केला, ज्यामुळे मोठ्या प्रमाणात वाहतूक कोंडी झाली. पोलिसांनी आरोपीला अटक केली आहे आणि प्रकरणाचा तपास सुरू केला आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार माहिती देताना पोलिस अधीक्षक म्हणाले की, मृत विद्यार्थ्याचे नाव अमित कुमार असे आहे, तो दहावीत शिकत होता. प्राथमिक तपासात गुरुवारी सासाराममधील एका परीक्षा केंद्रात विद्यार्थ्यांच्या दोन गटांमध्ये हाणामारी झाल्याचे समोर आले आहे. यानंतर, अमित आणि संजीत कुमार ऑटोरिक्षाने घरी परतत होते. मग वाटेत त्याच्या एका वर्गमित्राने त्याला थांबवले, दोघांवर गोळीबार केला आणि तेथून पळून गेला.
या घटनेची माहिती मिळताच पोलिसांचे पथक घटनास्थळी पोहोचले. दोन्ही जखमी विद्यार्थ्यांना जवळच्या सरकारी रुग्णालयात नेण्यात आले. तिथे उपचारादरम्यान अमितचा मृत्यू झाला, तर संजीतची प्रकृती स्थिर असल्याचे सांगण्यात येत आहे. मृताच्या कुटुंबाच्या तक्रारीच्या आधारे, भारतीय न्यायिक संहितेच्या संबंधित कलमांखाली गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. दोन विद्यार्थ्यांवर गोळीबार करणाऱ्या अल्पवयीन मुलाला ताब्यात घेण्यात आले आहे.

Edited By- Dhanashri Naik