संबंधित माहिती
- "माझा आवाज दाबण्यात आला आहे"; राघव चड्ढा यांचे मोठे वक्तव्य, 'आप'च्या निर्णयावर प्रश्नचिन्ह
- आपचा मोठा निर्णय: राघव चड्ढा यांच्याकडून राज्यसभेचे उपनेतेपद काढून घेतले
- परिणीती चोप्रा-राघव चड्ढा यांनी त्यांच्या मुलाला हे अनोखे नाव दिले, जाणून घ्या त्याचा अर्थ
- परिणीती चोप्रा आणि राघव चढ्ढा यांनी चाहत्यांचे आभार मानले, पोस्ट शेअर केली
- परिणीती चोप्राने मुलाला जन्म दिला
'मी जखमी आहे, त्यामुळे मी धोकादायक आहे': राघव चड्ढाने प्रत्युत्तर दिले, तीन आरोप खोटे असल्याचे म्हटले
राज्यसभा खासदार राघव चड्ढा यांनी शनिवारी त्यांच्या एक्स (X) अकाउंटवरून एक नवीन व्हिडिओ प्रसिद्ध करून, पक्षाने केलेल्या राजकीय आरोपांना सडेतोड प्रत्युत्तर दिले आहे. त्यांनी या व्हिडिओला "मी जखमी आहे, म्हणून मी घातक आहे" असे शीर्षक दिले आहे.
X या सोशल मीडिया साईटवरील एका पोस्टमध्ये तो म्हणाला, "मला बोलायचे नव्हते, पण जर मी गप्प राहिलो असतो, तर वारंवार सांगितल्या जाणाऱ्या खोट्या गोष्टीसुद्धा खऱ्या वाटल्या असत्या. तीन आरोप, पण एकही खरा नाही."
मैं बोलना नहीं चाहता था, मगर चुप रहता तो बार-बार दोहराया गया झूठ भी सच लगने लगता।
— Raghav Chadha (@raghav_chadha) April 4, 2026
Three Allegations. Zero Truth.
My Response: pic.twitter.com/tPdjp04TLt
तो म्हणाला, "काल माझ्या विरोधात एक पूर्वनियोजित मोहीम सुरू केली जात आहे. सुरुवातीला मला वाटले की मी या आरोपांना उत्तर देणार नाही, पण नंतर माझ्या लक्षात आले की जर एकच खोटं शंभर वेळा सांगितलं गेलं, तर काही लोक त्यावर विश्वास ठेवू शकतात. म्हणूनच मी उत्तर देत आहे."
राघव चड्ढा म्हणाले की, अनेक 'आप' नेते कमी-अधिक प्रमाणात सारखेच आरोप करून त्यांना कोंडीत पकडत आहेत, हा काही योगायोग नाही.
राघवचा प्रश्न काय होता?
हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की गुरुवारी, 'आप'ने राघव चड्ढा यांच्या जागी अशोक मित्तल यांची राज्यसभेतील पक्षाचे उपनेते म्हणून नियुक्ती केली. तेव्हापासून पक्षात गोंधळाचे वातावरण आहे. राघव चड्ढा यांनी 'एक्स' या सोशल मीडिया साईटवर एक व्हिडिओ पोस्ट करत म्हटले आहे की, "जेव्हा जेव्हा मला संसदेत बोलण्याची संधी मिळते, तेव्हा मी सार्वजनिक प्रश्न मांडतो, कदाचित असे प्रश्न जे सहसा संसदेत मांडले जात नाहीत."
सार्वजनिक प्रश्न उपस्थित करणे आणि सार्वजनिक समस्यांवर चर्चा करणे हा गुन्हा आहे का, असा प्रश्न राघव चड्ढा यांनी विचारला. संसदेत मोदी सरकारला प्रश्न विचारण्याची राघव यांना भीती वाटते, असे 'आप'च्या नेत्यांनी म्हटले आहे.
तुम्ही भाजपमध्ये सामील होणार का?
दिल्लीच्या माजी मुख्यमंत्री आणि 'आप'च्या ज्येष्ठ नेत्या अतिशी यांनी असेही म्हटले आहे की, भाजपची एक ठरलेली कार्यपद्धती आहे. ते नेत्यांना धमकावतात, धाक दाखवतात आणि लाच देतात. अनेक विरोधी नेते भीती, धमक्या किंवा आमिषाला बळी पडून भाजपच्या आश्रयाला जातात. कदाचित राघवजींच्या बाबतीतही तेच घडत आहे.
Edited By - Priya Dixit