Bihar Election Result: बिहार निवडणुकीत राहुल गांधींचा हायड्रोजन बॉम्ब निकामी झाला
बिहार विधानसभा निवडणुकीत काँग्रेस नेते राहुल गांधींचा हायड्रोजन बॉम्ब निकामी झाला आहे. एनडीएने बहुमताचा आकडा ओलांडला आहे. आघाडीनिहाय ट्रेंड्समध्ये भाजप-जेडीयू एनडीए १४६ जागांवर आघाडीवर असल्याचे दिसून आले आहे, तर महाआघाडी ८२ जागांवर पुढे आहे. त्याचप्रमाणे जनसुरज आणि अपक्ष उमेदवार सहा जागांवर आघाडीवर आहेत. अशाप्रकारे, ट्रेंड्समध्ये एनडीएने बहुमताचा आकडा ओलांडला आहे, तर महाआघाडी खूपच मागे आहे.
या संदर्भात, काँग्रेस नेते राहुल गांधींचा हायड्रोजन बॉम्ब निकामी झाला आहे. हे लक्षात घ्यावे की दिल्लीतील पत्रकार परिषदेत राहुल गांधींनी हरियाणा विधानसभा निवडणुकीत मत चोरीचा आरोप केला होता. त्यांनी बिहारमधील एसआयआरवरही प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले होते.
राहुल गांधींचा दावा काय होता?
त्यांनी हरियाणात २५ लाख मते चोरीला गेल्याचा दावा केला होता. त्यांच्याकडे याचे ठोस पुरावे आहे. त्यांनी सांगितले की हरियाणात दर आठ मतांपैकी एक मत बनावट आहे. राहुल गांधींनी दावा केला की मतदान केंद्रावर त्याच महिलेचे नाव २२३ वेळा आले. त्या महिलेने किती वेळा मतदान केले याचे उत्तर निवडणूक आयोगाने द्यावे. एका मुलीने १० ठिकाणी मतदान केले. बनावट फोटो असलेले १,२४,१७७ मतदार होते. मतदार यादीत नऊ ठिकाणी एका महिलेने मतदान केले.
राहुल यांनी जनरल झेड यांना आवाहन केले
त्यांच्या पत्रकार परिषदेत राहुल गांधींनी थेट भारतीय निवडणूक आयोग आणि लोकशाही प्रक्रियेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले. राहुल गांधी म्हणाले, "मला भारतातील तरुणांना, जनरल झेड यांना हे स्पष्टपणे समजून घ्यायचे आहे, कारण हे तुमच्या भविष्याबद्दल आहे... मी भारतीय निवडणूक आयोग आणि लोकशाही प्रक्रियेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित करत आहे आणि मी १००% पुराव्यासह ते करत आहे." पण बिहार निवडणुकीचे निकाल आता राहुल गांधींचा हायड्रोजन बॉम्ब अपयशी ठरत असल्याचे दर्शवत आहे.
Edited by-Dhanashree Naik