1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
  4. Sanjay Raut on CP Radhakrishnan's candidature on post of Vice President

का म्हणून पाठिंबा द्यावा, सीपी राधाकृष्णन यांच्या उमेदवारीवर संजय राऊत काय म्हणाले?

उपराष्ट्रपती पदाची निवडणूक ९ सप्टेंबर रोजी होणार आहे. यासाठी एनडीएने आपले पत्ते उघडले आहेत आणि उमेदवार जाहीर केला आहे. रविवारी संध्याकाळी महाराष्ट्राचे राज्यपाल सीपी राधाकृष्णन यांना उमेदवार घोषित करण्यात आले आहे. आता सर्वांच्या नजरा विरोधी पक्षांवर आहेत. आज इंडिया अलायन्सची उपराष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीबाबत बैठक होणार आहे. यामध्ये निवडणूक रणनीती ठरवली जाईल.
 
दरम्यान एनडीएने महाराष्ट्राचे राज्यपाल सीपी राधाकृष्णन यांना उपराष्ट्रपतीपदाचा उमेदवार घोषित केल्यावर प्रतिक्रिया देताना शिवसेना (यूबीटी) खासदार संजय राऊत यांनी पाठिंब्याबद्दल मोठी गोष्ट सांगितली आहे.
 
संजय राऊत काय म्हणाले?
सीपी राधाकृष्णन यांना पाठिंबा देण्याबाबत विचारले असता संजय राऊत म्हणाले, "आमचा पक्ष पाठिंबा का देईल. सीपी राधाकृष्णन हे निश्चितच महाराष्ट्राचे राज्यपाल आहेत, एक अतिशय संतुलित व्यक्तिमत्व आहे. जर महाराष्ट्राचे राज्यपाल उपराष्ट्रपती झाले तर आम्हाला आनंद होईल, पण निवडणूक होईल."
 
संजय राऊत म्हणाले की, भारत आघाडी निर्णय घेईल, तो निर्णय काय असेल हे मी सांगू शकत नाही, पण आज आपण त्यावर चर्चा करू आणि निर्णय घेऊ. देशात उपराष्ट्रपती पदापेक्षाही गंभीर मुद्दा आहे, मत चोरीचा मुद्दा, आणि आम्हाला त्यापासून लक्ष हटवायचे नाही.
 
राऊत यांनी सीपी राधाकृष्णन यांना शुभेच्छा दिल्या
महाराष्ट्राचे राज्यपाल सीपी राधाकृष्णन यांना उपराष्ट्रपतीपदासाठी एनडीएचे उमेदवार घोषित केल्याबद्दल, शिवसेना (यूबीटी) खासदार संजय राऊत यांनी त्यांचे अभिनंदन केले आणि ते म्हणाले की ते खूप चांगले व्यक्तिमत्व असलेले, वादग्रस्त नसलेले व्यक्ती आहेत. त्यांना भरपूर अनुभव आहे.
 
आज खरगे यांच्या कार्यालयात विरोधी पक्षांची बैठक
उपराष्ट्रपती पदासाठी मतदान ९ सप्टेंबर रोजी होणार आहे. त्याच वेळी, २१ ऑगस्ट ही नामांकनाची शेवटची तारीख आहे. एनडीएने सीपी राधाकृष्णन यांचे नाव जाहीर केले आहे. त्याच वेळी, विरोधी आघाडी 'इंडिया' ने देखील सक्रियता दाखवली आहे आणि आज राज्यसभेतील विरोधी पक्षनेते मल्लिकार्जुन खरगे यांच्या कार्यालयात एक विशेष बैठक बोलावली आहे ज्यामध्ये संयुक्त उमेदवारावर चर्चा केली जाईल.
पुढील लेख
LIVE: बेस्ट क्रेडिट सोसायटी निवडणूक: मनसेने प्रतिस्पर्ध्यांवर मतदारांना पैसे वाटल्याचा आरोप