शुक्रवार, 7 फेब्रुवारी 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. पुणे
Written By
Last Modified: गुरूवार, 30 जानेवारी 2025 (11:30 IST)

पुण्यात १०० रुपयांत बलात्कार आणि हत्येची सुपारी दिली… ७वीच्या विद्यार्थ्याने केलेला धक्कादायक प्रकार

crime
पुणे- पुण्यातून एक धक्कादायक घटना समोर आली आहे. एका शाळेतील विद्यार्थ्याने एका छोट्याशा गोष्टीला इतके गांभीर्याने घेतले की तो त्याच्या क्लासमेटच्या जीवाचा शत्रू बनला. प्रकरण असे आहे की पुण्यातील एका शाळेतील सातवीच्या विद्यार्थ्याने त्याच्या वर्गात शिकणाऱ्या मुलीवर बलात्कार करून तिची हत्या करण्यासाठी नववीच्या विद्यार्थ्याला १०० रुपयांत सुपारी दिली. ही बाब उघडकीस येताच दौंड पोलिस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात आला.
 
पोलिसांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, सेंट सेबॅस्टियन इंग्लिश स्कूलच्या एका विद्यार्थ्याने तिच्या वर्गात शिकणाऱ्या एका विद्यार्थ्याविरुद्ध शिक्षकांकडे तक्रार केली की त्याने पालकांच्या बनावट सह्या केल्या आहेत. विद्यार्थिनीच्या या विधानाने विद्यार्थ्याला इतका राग आला की त्याने दुसऱ्या विद्यार्थ्याला मुलीवर बलात्कार आणि खून करण्याचे कंत्राट दिले.
 
या संपूर्ण प्रकरणात पोलिसांनी तीन जणांविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे. या प्रकरणी पोलिसांनी शाळेचे मुख्याध्यापक, वर्गशिक्षक आणि आणखी एका शिक्षकाविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, शाळेची प्रतिष्ठा वाचवण्याच्या नावाखाली मुख्याध्यापक आणि दोन शिक्षकांनी हे प्रकरण दाबण्याचा प्रयत्न केला आहे.
 
याशिवाय, हे प्रकरण दाबण्यासाठी या सर्वांवर अल्पवयीन मुलीचा मानसिक छळ केल्याचा आरोप आहे. तसेच प्रकरण दाबण्यासाठी त्यांनी त्याच्या अभ्यासाचेही नुकसान करण्याचा प्रयत्न केला.
पालकांची चिंता वाढली
पुणे शहरातील एका उच्च माध्यमिक शाळेत घडलेल्या अशा घटनेमुळे पालकांमध्ये चिंता निर्माण झाली आहे. अल्पवयीन शालेय विद्यार्थ्यांमधील या प्रकारचे षड्यंत्र आणि शत्रुत्व धक्कादायक आहे. याआधीही असाच एक प्रकार समोर आला आहे. तीन महिन्यांपूर्वी उत्तर प्रदेशातील हाथरसमधूनही असाच एक प्रकार समोर आला होता. तीन महिन्यांपूर्वी, हाथरस येथील डीएल पब्लिक स्कूलच्या वसतिगृहात, शाळा बंद करण्यासाठी एका विद्यार्थ्याने दुसरीच्या विद्यार्थ्याची हत्या केली होती.
 
त्या विद्यार्थ्याला शाळेत जायचं नव्हतं आणि तो घरी जाऊ इच्छित होता. त्याने त्याच्या मोबाईल फोनवर एक व्हिडिओ पाहिला की जर एखाद्या विद्यार्थ्याचा मृत्यू झाला तर शाळा बंद केली जाते. अशा परिस्थितीत त्याने वसतिगृहात त्याच्यासोबत राहणाऱ्या विद्यार्थ्याला ठार मारले. पोलिसांनी आरोपी विद्यार्थ्याला बालसुधारगृहात पाठवले.