दौंडमध्ये जनगणनेचे कर्तव्य बजावण्यास नकार दिल्याने ३ शिक्षकांवर गुन्हा दाखल
महाराष्ट्रातील पुणे जिल्ह्यातील दौंड तालुक्यात २०२७ च्या राष्ट्रीय जनगणनेसाठी आपले कर्तव्य बजावण्यास नकार दिल्याप्रकरणी तीन शिक्षकांवर गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. वारंवार सूचना देऊनही त्यांनी आपली अधिकृत कर्तव्ये पार पाडली नाहीत, असा प्रशासनाचा आरोप आहे.
महाराष्ट्रातील पुणे जिल्ह्यातील दौंड तालुक्यात २०२७ च्या राष्ट्रीय जनगणनेसाठी नियुक्त केलेल्या तीन शिक्षकांवर, आपली अधिकृत कर्तव्ये बजावण्यास नकार दिल्याप्रकरणी आणि गैरहजर राहिल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. पोलिसांनी सांगितले की, या प्रकरणी तपास सुरू आहे. परगावचे सर्कल ऑफिसर श्रीकृष्ण बाबासाहेब शिरसाट यांनी यवत पोलीस ठाण्यात ही तक्रार दाखल केली. आरोपींची ओळख रामदास साहेबराव बारवकर, सुवर्ण कानिफनाथ खालदकर आणि सीमा सुभाष साबळे अशी पटली आहे.
तक्रारीनुसार, २०२७ च्या राष्ट्रीय जनगणनेच्या महत्त्वाच्या कामासाठी या तिन्ही शिक्षकांची गालंदवाडी परिसरात कायदेशीररित्या गणक म्हणून नियुक्ती करण्यात आली होती. असे असूनही, त्यांनी हेतुपुरस्सर शासकीय कर्तव्य बजावण्यास नकार दिला आणि कर्तव्यावर हजर झाले नाहीत, असा आरोप आहे.
Edited By- Dhanashri Naik
