छत्रपती संभाजीनगरमधील सार्वजनिक वाहतूक व्यवस्था अधिक मजबूत करण्यासाठी लवकरच १०० हून अधिक नवीन ई-बस दाखल होणार; महापालिका आयुक्त अमोल येडगे यांनी नवीन मार्गांसाठी विशेष सर्वेक्षणाचे आदेश दिले आहेत.
महानगरपालिका प्रशासनाने छत्रपती संभाजीनगर शहरातील बस सेवा अधिक कार्यक्षम आणि प्रभावी बनवण्यासाठी आपले प्रयत्न तीव्र केले आहेत. शुक्रवारी संध्याकाळी पत्रकारांशी बोलताना, महानगरपालिका आयुक्त अमोल येडगे म्हणाले की, शहरातील काही मार्गांवर बस सेवेला चांगला प्रतिसाद मिळत आहे. तथापि, ज्या मार्गांवर प्रवाशांची संख्या कमी आहे, तेथील परिस्थितीचा आढावा घेतला जाईल आणि भविष्यात बस सेवेत आणखी सुधारणा केली जाईल.
त्यांनी सांगितले की, स्मार्ट सिटी उपक्रमांतर्गत सुरू झाल्यापासून शहर बस सेवा आर्थिक तोट्यात चालत आहे. असे असूनही, नागरिकांना उत्तम सार्वजनिक वाहतूक सेवा देण्यासाठी प्रशासन ही सेवा अधिक मजबूत करण्याचे काम करत आहे. महापालिका आयुक्तांनी सांगितले की, शहरात ज्या भागांमध्ये १०० हून अधिक नवीन ई-बस सुरू केल्या जातील, त्या भागांमध्ये सर्वेक्षण केले जाईल.
जिथे शहर बस सेवेची अधिक गरज आहे, तिथे पुढील महिन्यात एका एजन्सीमार्फत विशेष सर्वेक्षण केले जाईल. सर्वेक्षण अहवालाच्या आधारे नवीन मार्ग आणि सेवांचे नियोजन केले जाईल. एका खाजगी एजन्सीमार्फत चौतीस बसेस पुरवण्याचेही नियोजन आहे, परंतु हे प्रकरण प्रलंबित आहे. येडगे म्हणाले की, प्रशासन एका खाजगी एजन्सीकडून ३४ बसेस मिळवण्यासाठी प्रयत्न करत आहे.
आयुक्त अमोल येडगे यांनी मान्य केले की, नवीन ई-बसच्या आगमनामुळे प्रशासनावरील आर्थिक भार वाढेल. तथापि, त्यामुळे शहरवासीयांना आधुनिक आणि सुधारित वाहतूक सुविधा मिळतील. त्यांनी सांगितले की, सतत वाढणारे छत्रपती संभाजीनगर शहर आणि विस्तारणारी औद्योगिक क्षेत्रे पाहता, एका मजबूत सार्वजनिक वाहतूक व्यवस्थेची आज गरज आहे. शहरातील बसच्या दयनीय आणि जीर्ण अवस्थेबद्दल विचारलेल्या प्रश्नांना उत्तर देताना आयुक्तांनी स्पष्ट केले की, सध्याच्या बस अनेक वर्षे सेवा देण्यास सक्षम आहेत.
ते म्हणाले की, बसेसना फक्त नियमित देखभाल आणि दुरुस्तीची गरज आहे. आयुक्त म्हणाले की, छत्रपती संभाजीनगर शहराचा विस्तार होत असल्याने, शहर बस सेवा अधिक मजबूत करण्यासाठी सरकार आणि प्रशासन वेळोवेळी आवश्यक निर्णय घेत राहील. ते म्हणाले की, शहरातील औद्योगिक क्षेत्रेही वेगाने विकसित होत आहेत. अशा परिस्थितीत, नागरिकांना उत्तम सार्वजनिक वाहतूक पुरवणे हे प्रशासनाचे प्राधान्य आहे. महापालिका आयुक्त म्हणाले की, शहरात येणाऱ्या १०० हून अधिक नवीन ई-बसेस लक्षात घेऊन त्या भागांचे सर्वेक्षण केले जाईल.
अमोल येडगे म्हणाले की, मराठवाडा विभागाला शहर बस सेवेबाबत अधिक समस्यांना सामोरे जावे लागत असले तरी, राज्यातील इतर विभागांमध्ये उत्तम बस सेवा असून रहिवाशांना चांगल्या सुविधा पुरवल्या जातात. प्रशासन छत्रपती संभाजीनगरमधील सार्वजनिक वाहतूक व्यवस्था अधिक मजबूत आणि सुलभ करण्यासाठीही प्रयत्नशील आहे.
Edited By - Priya Dixit