ना पोलीस सायरन, ना वर्दी! फिल्मी स्टाईलने निदा खानला बेड्या; संभाजीनगर पोलिसांची मोठी कामगिरी
नाशिक टीसीएस घोटाळ्यातील मुख्य आरोपी निदा खानला छत्रपती संभाजीनगर येथे पोलिसांनी अटक केली आहे. तिच्यावर धर्मांतर आणि धार्मिक भावना दुखावल्यासह गंभीर आरोप आहे.
नाशिक टीसीएस घोटाळ्यातील मुख्य आरोपींपैकी एक असलेल्या निदा खानला महाराष्ट्रातील छत्रपती संभाजीनगर येथे पोलिसांनी अटक केली आहे. नाशिकस्थित टाटा कन्सल्टन्सी सर्व्हिसेस (टीसीएस) मध्ये जबरदस्तीने धर्मांतर केल्याचा निदा खानवर आरोप आहे.
नाशिक टीसीएसची एचआर म्हणून, निदा खानवर केवळ धार्मिक भावना दुखावल्याचाच नव्हे, तर या घटनेतील मुख्य आरोपीला मदत केल्याचा आणि लैंगिक छळासारख्या गंभीर आरोपांचाही आरोप आहे.
नाशिक टीसीएस घोटाळ्यातील फरार आरोपी निदा खानचा नाशिक पोलिसांचे विशेष पथक गेल्या २५ दिवसांपासून शोध घेत होते. अटक टाळण्यासाठी तिने अनेक कायदेशीर डावपेच खेळण्याचा प्रयत्न केला होता. या सर्व प्रयत्नांनंतरही, नाशिक पोलिसांनी निदा खानला संभाजीनगर येथे ताब्यात घेतले.
नाशिक टीसीएसमधील कथित बलात्कार, विनयभंग आणि धर्मांतराच्या प्रयत्नाचे हे प्रकरण आता एक आंतरराष्ट्रीय सिंडिकेट बनले आहे. विशेष तपास पथकाच्या (एसआयटी) तपासात असे ठोस पुरावे समोर आले आहे, जे स्पष्टपणे दर्शवतात की आरोपींनी एका तरुण आणि एका तरुणीला पद्धतशीरपणे लक्ष्य केले होते. न्यायालयाने तिचा अटकपूर्व जामीन अर्ज फेटाळल्यामुळे या प्रकरणातील फरार आरोपी निदा खानच्या अडचणी आणखी वाढल्या आहे. तपासानुसार, आरोपींनी पीडितांना मानसिक आणि शारीरिक छळ करून त्यांचे धर्मांतर करण्यासाठी एक सुनियोजित रणनीती आखली होती.
Edited By- Dhanashri Naik