1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. 8th graders in Bhandup killed their friend

भांडुपमध्ये ८वीच्या मुलांनी मित्राला संपवलं! तलावात फेकला मृतदेह

murder
भांडुपमधील १४ वर्षीय वर्गमित्राची हत्या करून त्याचा मृतदेह विहार तलावात फेकल्याच्या आरोपाखाली तीन अल्पवयीन मुलांना ताब्यात घेण्यात आले आहे. छळ केल्यामुळे आरोपींनी त्याला लाकडी काठीने मारहाण केली आणि पुरावे नष्ट करण्याचा प्रयत्न केला, असे पोलिसांनी सांगितले. मृतदेह ताब्यात घेण्यात आला आहे आणि शवविच्छेदनासाठी पाठवण्यात आला आहे. पुढील तपास सुरू आहे.
भांडुपमधून एक धक्कादायक घटना समोर आली आहे, जिथे तीन अल्पवयीन शाळकरी मुलांनी पुरावे नष्ट करण्याच्या प्रयत्नात त्यांच्या १४ वर्षीय वर्गमित्राला लाकडी काठीने मारहाण करून त्याचा मृतदेह विहार तलावात फेकल्याचा आरोप आहे. भांडुप पोलिसांनी १४ आणि १५ वर्षीय तीन अल्पवयीन आरोपींना ताब्यात घेतले आहे आणि भारतीय दंड संहिता (आयपीसी) अंतर्गत अपहरण, खून आणि पुरावे नष्ट केल्याचे आरोप दाखल केले आहेत.
 
पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, मृताचे नाव सिद्धार्थ अजय लोंढे (१४ वर्ष) असे आहे. तो आठवीत शिकत होता आणि भांडुप (पश्चिम) येथील तुळशेतपाडा येथील गावदेवी रोडवरील पाटकर कंपाउंडमध्ये त्याच्या कुटुंबासह राहत होता. २२ फेब्रुवारी रोजी सकाळी सिद्धार्थला त्याच्या वडिलांनी अभ्यासात लक्ष न दिल्याबद्दल फटकारले. त्याच दिवशी दुपारी ३ वाजता तो खेळायला जात असल्याचे सांगून घराबाहेर पडला, पण परतलाच नाही.
परिसरात शोध घेतल्यानंतर आणि मित्र आणि नातेवाईकांशी संपर्क साधल्यानंतर, त्याच्या आईने भांडुप पोलिस ठाण्यात बेपत्ता व्यक्तीची तक्रार दाखल केली. मुलगा अल्पवयीन असल्याने पोलिसांनी भादंविच्या कलम १३७(२) अंतर्गत अज्ञात व्यक्तींविरुद्ध अपहरणाचा गुन्हा दाखल केला आणि तपास सुरू केला.
 
दुसऱ्या दिवशी संध्याकाळी ५ वाजताच्या सुमारास सिद्धार्थचा मृतदेह विहार तलावात बुडालेला आढळला. अग्निशमन दलाच्या मदतीने पोलिसांनी मृतदेह बाहेर काढला आणि शवविच्छेदनासाठी राजावाडी रुग्णालयात पाठवला. प्राथमिक शवविच्छेदन अहवालात डोक्याला दुखापत झाल्याचे नमूद केले आहे आणि अंतिम मत पुढील तपासासाठी राखीव ठेवण्यात आले आहे, ज्यामुळे घातपाताचा संशय निर्माण झाला आहे.
 
पुढील तपासात सिद्धार्थला शेवटचे त्याच परिसरातील एका १४ वर्षीय मित्रासोबत पाहिले गेले होते असे दिसून आले. चौकशी केल्यानंतर, मुलाने गुन्ह्याची कबुली दिली आणि भांडुप (पश्चिम) येथील टेंभीपाडा येथील इतर दोन अल्पवयीन मित्रांचाही यात सहभाग असल्याचे उघड झाले. त्यानंतर पोलिसांनी दोन्ही आरोपींना ताब्यात घेतले आणि हल्ल्यात वापरलेली लाकडी काठी जप्त केली.
चौकशीदरम्यान, तिन्ही अल्पवयीन मुलांनी सिद्धार्थच्या डोक्यावर काठीने वार केल्याची कबुली दिली, ज्यामुळे त्याचा मृत्यू झाला आणि नंतर पुरावा नष्ट करण्यासाठी त्याचा मृतदेह तलावात फेकून दिला. त्यानंतर पोलिसांनी बीएनएस अंतर्गत खून आणि पुरावे नष्ट करण्याशी संबंधित कलमे जोडली आहेत.
 
मृत मुलाने आरोपीला त्रास दिल्याच्या आरोपावरून रागातून ही हत्या करण्यात आल्याचे एका पोलिस अधिकाऱ्याने सांगितले.
 
तीन आरोपी अल्पवयीन मुलांना मुंबईतील डोंगरी येथील बालसुधारगृहात ठेवण्यात आले आहे आणि पुढील तपास सुरू आहे.
Edited By - Priya Dixit
 
पुढील लेख
LIVE: छत्रपती संभाजीनगरमध्ये एमआयएमच्या ११ नगरसेवक आणि कार्यकर्त्यांविरुद्ध गुन्हा दाखल