संबंधित माहिती
- Rajya Sabha Elections शरद पवार महाविकास आघाडीचे उमेदवार, काँग्रेस-यूबीटीचा पाठिंबा
- महाराष्ट्रातील जमीन सर्वेक्षण १५ दिवसांत पूर्ण होणार, महसूल मंत्री चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी केली मोठी घोषणा
- नाशिकमध्ये बनावट 'ग्रामसेवक' नियुक्ती घोटाळा उघडकीस; सीईओंनी दिले एफआयआरचे आदेश
- समृद्धी एक्सप्रेसवेवर खळबळजनक घटना: बंदुकीच्या धाकावर कार थांबवली, प्रवाशांना लुटले
- इशारा! महाराष्ट्रात आजपासून बस, एसटी, टॅक्सी आणि ट्रक संप
वर्ध्यात २३.२९ कोटी रुपयांच्या निधीतून भव्य वन इमारत बांधली जाणार; पालकमंत्री पंकज भोयर यांचे प्रयत्न
सर्व वन विभाग कार्यालये एकाच कॅम्पसखाली आणण्यासाठी वर्धा येथे २३.२९ कोटी रुपयांच्या निधीतून एक भव्य वन इमारत बांधली जाणार आहे, ज्यामुळे प्रशासकीय कामात गती येईल.
विविध वन विभाग कार्यालये एकाच कॅम्पसखाली आणण्यासाठी वर्धा शहरात एक भव्य 'वन इमारत' बांधली जाणार आहे. या प्रकल्पासाठी राज्य सरकारने २३.२९ कोटी रुपयांची तरतूद केली आहे. जिल्ह्याचे पालकमंत्री डॉ. पंकज भोयर यांच्या सततच्या प्रयत्नांचे हे यश मानले जात आहे.
सिव्हिल लाईन्स परिसरातील उपवनसंरक्षक कार्यालयाची सध्याची इमारत जुनी होती आणि प्रशासकीय कामांसाठी अपुरी होती. वाढत्या कामामुळे ती खूपच लहान होत होती. बोर व्याघ्र प्रकल्पासाठी उपसंचालक कार्यालयाला अलिकडेच मिळालेल्या मंजुरीमुळे वन विभागाच्या कामाचा ताण आणखी वाढला आहे. याव्यतिरिक्त, सामाजिक वनीकरण विभागाचे कार्यालय वेगळ्या ठिकाणी असल्याने, नागरिकांना आणि शेतकऱ्यांना विविध कामांसाठी वेगवेगळ्या कार्यालयांमध्ये जावे लागत होते.
या समस्या लक्षात घेऊन, डॉ. भोयर यांनी राज्य सरकारशी सतत पत्रव्यवहार केला आणि वन इमारत बांधण्याचा प्रस्ताव पुढे नेला. त्यांच्या सूचनांनुसार, सार्वजनिक बांधकाम विभागाने उपवनसंरक्षक कार्यालय संकुलात तिन्ही विभागांना एकाच छताखाली आणण्यासाठी एक सविस्तर प्रस्ताव तयार केला आणि तो सरकारला सादर केला.
प्रस्तावानुसार, ४,९८९.२१ चौरस मीटर क्षेत्रफळावर एक तळमजला आणि दुमजली इमारत बांधली जाईल. या इमारतीत १,३११.५५ चौरस मीटर पार्किंग क्षेत्र आणि प्रशासकीय खोल्यांसाठी ३,६७७.६६ चौरस मीटर, एक सभागृह, दोन लिफ्ट आणि एक सुरक्षा भिंत, आधुनिक सुविधांसह समाविष्ट असेल.
राज्याचे वनमंत्री गणेश नाईक यांच्याशी झालेल्या बैठकीनंतर या प्रकल्पाला गती मिळाली आणि २ मार्च रोजी महसूल आणि वन विभागाने अधिकृत सरकारी आदेश जारी केला. डॉ. भोयर यांनी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि वनमंत्री गणेश नाईक यांचे आभार मानले. वन भवनाच्या बांधकामामुळे प्रशासकीय कामांना गती मिळेल आणि नागरिकांना एकाच ठिकाणी सर्व सेवा उपलब्ध होतील.
Edited By- Dhanashri Naik
