suvichar
✕

गडचिरोलीत एसीबीची मोठी कारवाई; २ क्लासवन अधिकाऱ्यांसह ७ जणांना अटक

Updated: गुरूवार, 13 नोव्हेंबर 2025 (20:04 IST)
 
मिळालेल्या माहितीनुसार लाचलुचपत प्रतिबंधक विभाग लाचखोरांना आळा घालण्यासाठी कारवाई करत आहे. गेल्या १० महिन्यांत जिल्ह्यात ७ लाचखोरांवर कारवाई करण्यात आली आहे. विशेषतः लाचखोरीच्या प्रकरणांमध्ये वन विभाग पहिल्या क्रमांकावर आहे. या लाचखोरी प्रकरणात दोन वरिष्ठ अधिकाऱ्यांवरील कारवाईमुळे जिल्ह्यातील क्लासवन अधिकाऱ्यांचा सहभाग असल्याचे स्पष्ट झाले आहे.
ALSO READ: काँग्रेस नेत्याचा धावत्या रेल्वेतून पडून अंत
प्रत्येक सरकारी आणि गैरसरकारी कार्यालयासमोर लाच घेणे हा गुन्हा आहे असे लिहिलेला फलक लावण्यात आला आहे. असे असूनही, काही लाचखोर अजूनही सामान्य नागरिकांकडून पैसे मागत आहे. या वर्षी जानेवारी ते ऑक्टोबर या १० महिन्यांच्या कालावधीत जिल्ह्यातील विविध कार्यालयांमध्ये केलेल्या ५ कारवाईत ७ अधिकारी आणि कर्मचारी एसीबीच्या जाळ्यात अडकले.
ALSO READ: बाराबंकीमध्ये मोठा स्फोट, २ जणांचा मृत्यू
वन विभागात भ्रष्टाचाराचे प्रमाण सर्वाधिक असल्याचे स्पष्ट झाले आहे. यामध्ये वन विभागाच्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्यासह चार लाचखोरांवर कारवाई करण्यात आली आहे. आरोग्य विभागातील एका अधिकाऱ्यावर, महसूल विभागातील एका लाच घेणाऱ्या कर्मचाऱ्यावर आणि शबरी महामंडळातील प्रत्येकी एका लाच घेणाऱ्या कर्मचाऱ्यावर कारवाई करण्यात आली आहे.
ALSO READ: कर्जाच्या ओझ्याखाली दबल्याने चांदवड येथील तरुण शेतकऱ्याने गळफास घेऊन आत्महत्या केली
Edited By- Dhanashri Naik

सर्व पहा

Pitru Paksha 2026: पूर्वजांप्रती कृतज्ञता व त्यांना तृप्त करण्यासाठी पितृपक्षात श्राद्धातील प्रसादाची थाळी

Pitru Paksha 2026: पितृपक्षात या ३ वस्तू घरी आणा; पितर प्रसन्न होतील

Garud Puran स्त्रिया 'श्राद्ध', 'तर्पण' किंवा 'पिंडदान' करू शकतात का? गरुड पुराणातील माहिती जाणून घ्या

पितृपक्षात जुळून येणार 'लक्ष्मी-नारायण राजयोग'; ४ राशींवर होणार धनवर्षाव

Pitru Paksha 2026 पितृ पक्ष कधीपासून सुरू? श्राद्ध तारखांचे संपूर्ण वेळापत्रक

सर्व पहा

LIVE: महाराष्ट्र सरकारने राज्यात १० नवीन शासकीय बी.एस्सी. नर्सिंग महाविद्यालये सुरू करण्यास मंजुरी दिली

दुष्काळाच्या परिस्थितीचा आढावा घेण्यासाठी छत्रपती संभाजीनगर येथे केंद्रीय पथक दाखल; महाराष्ट्राचा दौरा करणार

ChatGPT केवळ उत्तरेच देणार नाही, तर दाखवून स्पष्टीकरणही देईल! नवीन Intelligent UI वैशिष्ट्य सादर

कमी वेळेत आणि कमी खर्चात चांगले उत्पन्न देणारे फळपीक: पपई लागवड

मी ८ युद्धे थांबवली, डोनाल्ड ट्रम्प यांनी पुन्हा एकदा नोबेल शांतता पुरस्कारावर दावा केला

पुढील लेख
Show comments