नागपूर हिंसाचारात जबाबदार लोकांवर कारवाई होणार- भाजप नेते उज्ज्वल निकम
ज्येष्ठ वकील आणि भाजप नेते उज्ज्वल निकम यांनी रविवारी नागपूर हिंसाचाराचा निषेध केला, तो "लज्जास्पद" असल्याचे म्हटले आणि सार्वजनिक मालमत्तेचे नुकसान करणाऱ्यांवर कठोर कायदेशीर कारवाई करण्याचा इशारा दिला. एएनआयशी बोलताना निकम म्हणाले, "नागपूर हिंसाचार ही लज्जास्पद बाब आहे. मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी स्पष्टपणे सांगितले आहे की दंगलखोरांना सोडले जाणार नाही. नुकसान झालेल्या सार्वजनिक मालमत्तेची भरपाई दंगलखोरांकडून वसूल केली जाईल.
मला वाटते की पोलिस तपास सुरू आहे पण आपण असाही विचार केला पाहिजे की अचानक अशी परिस्थिती कशी निर्माण झाली आणि त्यासाठी कोण जबाबदार आहे. औरंगजेबाबद्दल कोणालाही सहानुभूती नाही पण जर कोणी याचा फायदा घेत सार्वजनिक मालमत्तेला आग लावली तर मला वाटते की कठोर कायदेशीर कारवाई केली जाईल. मुख्यमंत्र्यांनी हे अगदी स्पष्ट केले आहे.
" पत्रकार परिषदेत बोलताना मुख्यमंत्री फडणवीस म्हणाले, "जे काही नुकसान झाले आहे ते दंगलखोरांकडून भरपाई म्हणून घेतले जाईल. जर त्यांनी पैसे दिले नाहीत तर त्यांची मालमत्ता विकून वसूल केली जाईल. गरज पडेल तिथे बुलडोझरचा वापरही केला जाईल."
नागपूर हिंसाचार प्रकरणी मायनॉरिटीज डेमोक्रॅटिक पार्टीचे कार्यकारी अध्यक्ष हमीद इंजिनिअर यांना शुक्रवारी रात्री उशिरा अटक करण्यात आली. नागपूरचे पोलिस उपायुक्त (डीसीपी) लोहित मतानी यांनी अटकेची पुष्टी केली. नागपूर हिंसाचार प्रकरणातील मुख्य आरोपी फहीम खानने पोलिसांकडून गैरवर्तन केल्याच्या आरोपानंतर नागपूर न्यायालयाने शुक्रवारी त्याची वैद्यकीय तपासणी करण्याचे आदेश दिले. त्याचा दंडाधिकारी कस्टडी रिमांड (MCR) नोंदवण्यात आला आणि न्यायालयाने पोलिस कस्टडी रिमांड (PCR) चा अधिकार राखून ठेवला. नागपूरचे पोलिस आयुक्त रविंदर सिंघल म्हणाले की, हिंसाचाराच्या संदर्भात 112 जणांना अटक करण्यात आली आहे आणि निष्पक्ष चौकशीचे आश्वासन दिले आहे.
"आतापर्यंत 112 लोकांना अटक करण्यात आली आहे आणि त्यांच्यावर कारवाई केली जात आहे. आम्ही निष्पक्ष चौकशी करत आहोत," असे सिंघल यांनी पत्रकारांना सांगितले. 17 मार्च रोजी नागपूरमध्ये औरंगजेबाची कबर हटवण्याच्या मागणीवरून संघर्ष सुरू झाला. आंदोलनादरम्यान एका विशिष्ट समुदायाचा पवित्र ग्रंथ जाळल्याची अफवा पसरल्याने तणाव आणखी वाढला. तथापि, आता परिस्थिती सामान्य झाली आहे आणि अनेक भागात लावण्यात आलेला कर्फ्यू उठवण्यात आला आहे.
Edited By - Priya Dixit