उद्धव ठाकरेंना मोठा धक्का शेतकरी कार्यकर्ते किशोर तिवारी यांनी पक्षाचा राजीनामा दिला  
					
										
                                       
                  
				  				  
				   
                  				  राज ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील महाराष्ट्र नवनिर्माण सेना (MNS) सोबतच्या संभाव्य युतीच्या निषेधार्थ शेतकरी कार्यकर्ते किशोर तिवारी यांनी शिवसेना (UBT) मधून राजीनामा दिला आहे. तिवारी यांनी सोमवारी एका निवेदनात ही माहिती दिली. त्यांनी रविवारीच शिवसेनेच्या (UBT) प्राथमिक सदस्यत्वाचा राजीनामा दिल्याचे सांगितले.
				  													
						
																							
									  				  				  
	शेतकरी नेते किशोर तिवारी यांनी राजीनाम्याचे मुख्य कारण म्हणजे मनसेचा अजेंडा हिंदी भाषिक लोक, इतर भाषिक अल्पसंख्याक आणि मुस्लिमांविरुद्ध आहे असे सांगितले. तिवारी यांचा असा विश्वास आहे की हे गट - हिंदी भाषिक लोक, अल्पसंख्याक आणि मुस्लिम - हे महाविकास आघाडी (MVA) आणि विरोधी युती "इंडिया" चा कणा आहेत.
				  											 
						
	 
							
							 
							
 
							
						
						 
																	
									  
	 
	तिवारी यांनी त्यांचे राजकीय गणित मांडताना असा दावा केला की 2024 च्या महाराष्ट्र विधानसभा निवडणुकीत शिवसेनेने (यूबीटी) जिंकलेल्या 20 जागांपैकी 10 जागांवर विजय केवळ हिंदी भाषिक, मुस्लिम, दलित आणि ओबीसी मतदारांच्या पाठिंब्यामुळे शक्य झाला.
				  																								
											
									  				  																	
									  
	तिवारी यांचे मतभेद नवीन नाहीत. फेब्रुवारीमध्ये त्यांना शिवसेनेच्या (यूबीटी) प्रवक्त्यापदावरून काढून टाकण्यात आले. त्याआधी त्यांनी पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांना एक खुले पत्र लिहून त्यांचे चुलत भाऊ राज ठाकरे यांच्याशी कोणताही युती करू नये असे आवाहन केले होते.
				  																	
									  				  																	
									  
	तिवारी यांनी स्पष्ट केले की त्यांच्या अपीलकडे दुर्लक्ष करण्यात आले, म्हणूनच त्यांनी आता पक्ष सोडण्याचा निर्णय घेतला आहे. आपल्या राजीनाम्याचे समर्थन करताना ते म्हणाले, "भाषिक प्रादेशिकता आणि सौहार्द जपण्यासाठी आणि राष्ट्रीय हितासाठी मी शिवसेना (UBT) सोडत आहे."
				  																	
									  
	 
	Edited By - Priya Dixit