Marathi Breaking News Live Today : महाराष्ट्राचे क्रीडामंत्री आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसचे नेते माणिकराव कोकाटे यांच्या अडचणी वाढल्या आहे. १९९५ च्या फसवणूक प्रकरणात नाशिक सत्र न्यायालयाने त्यांची दोन वर्षांची तुरुंगवासाची शिक्षा कायम ठेवली आहे. नाशिक न्यायालयानेही कोकाटे यांच्याविरुद्ध अटक वॉरंट जारी केले आहे. कोकाटे यांनी बुधवारी मुंबई उच्च न्यायालयात अपील केले, या निर्णयाला आव्हान देत, शुक्रवारी सुनावणी होणार आहे. 17 डिसेंबर रोजी राजकारणाशी आणि राज्याशी संबंधित प्रत्येक लहान-मोठ्या आणि ताज्या अपडेट्स जाणून घेण्यासाठी जुळलेले रहा.
महाराष्ट्रातील विदर्भातून एक धक्कादायक घटना समोर आली आहे, जिथे चंद्रपूरमधील एका शेतकऱ्याला सावकारांच्या क्रूरतेमुळे 1 लाख रुपयांचे कर्ज फेडण्यासाठी त्याची किडनी विकावी लागली. माणुसकीच्या सर्व मर्यादा ओलांडून, सावकारांनी शेतकऱ्याला कंबोडियाला जाण्यासाठी फसवले आणि त्याचे अवयव काढून टाकले.
सविस्तर वाचा...
राज्य निवडणूक आयोगाने निवडणुकांच्या तारखा जाहीर केल्या असून बहुतांश महापालिकांमध्ये भाजप आणि शिवसेना एकत्र लढवणार असल्याचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीसांनी जाहीर केले आहे.
बनावट कागदपत्रांचा वापर करून सरकारी सदनिका बेकायदेशीरपणे मिळवल्याप्रकरणी क्रीडामंत्री माणिकराव कोकाटे यांना सुनावण्यात आलेली दोन वर्षांची तुरुंगवासाची शिक्षा नाशिक सत्र न्यायालयाने कायम ठेवली. राष्ट्रवादी काँग्रेसला मोठा धक्का बसला.
बनावट कागदपत्रांचा वापर करून सरकारी सदनिका बेकायदेशीरपणे मिळवल्याप्रकरणी क्रीडामंत्री माणिकराव कोकाटे यांना सुनावण्यात आलेली दोन वर्षांची तुरुंगवासाची शिक्षा नाशिक सत्र न्यायालयाने कायम ठेवली. राष्ट्रवादी काँग्रेसला मोठा धक्का बसला. न्यायालयाच्या आदेशानंतर कोकाटे यांचे मंत्रिपद धोक्यात आले आहे. मंत्री कोकाटे यांच्या जामिनाला विरोध करणाऱ्यांनी मुंबई उच्च न्यायालयात कागदपत्रे सादर केली आहेत.
सविस्तर वाचा...
काँग्रेस नेते पृथ्वीराज चव्हाण यांनी ऑपरेशन सिंदूरबाबत वादग्रस्त विधान केले .महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री आणि काँग्रेस नेते पृथ्वीराज चव्हाण यांनी ऑपरेशन सिंदूरबाबत वादग्रस्त विधान केले आहे, या दाव्यामुळे राजकीय वर्तुळात खळबळ उडाली आहे.
वर्धा येथील सेलू येथे शिकवणीवरून घरी परतणाऱ्या चार शालेय विद्यार्थ्यांना एका भरधाव कारने धडक दिली. ही संपूर्ण घटना सीसीटीव्हीमध्ये कैद झाली असून, सर्व जखमींना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे.
महाराष्ट्रातील वर्धा जिल्ह्यातील सेलू शहरात मंगळवारी एक भीषण रस्ता अपघात घडला.
महापालिका निवडणुकीपूर्वी महाराष्ट्राच्या राजकारणात एक मोठे वळण येणार आहे. शिवसेना-युबीटी-मनसे युती अंतिम झाली आहे. संजय राऊत यांनी याबाबत एक मोठे विधान केले आहे.महाराष्ट्राच्या राजकारणात एक महत्त्वाचा टप्पा येणार आहे, जो बऱ्याच काळापासून चर्चेचा विषय आहे.
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी बदलापूर-लातूर द्रुतगती मार्गाला तत्वतः मान्यता दिली आहे. 442किमी लांबीचा हा द्रुतगती मार्ग ठाणे, पुणे, अहिल्यानगर, बीड आणि लातूर यांना जोडेल.
महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी नागपूर येथे झालेल्या बैठकीत बदलापूर-लातूर द्रुतगती मार्गाला तत्वतः मान्यता दिली आहे. या महत्त्वाच्या रस्त्याचा डीपीआर तयार करण्याचे काम एमएसआरडीसीला देण्यात आले आहे.
वर्धा येथील सेलू येथे शिकवणीवरून घरी परतणाऱ्या चार शालेय विद्यार्थ्यांना एका भरधाव कारने धडक दिली. ही संपूर्ण घटना सीसीटीव्हीमध्ये कैद झाली असून, सर्व जखमींना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे.
सविस्तर वाचा...
राज्य निवडणूक आयोगाने निवडणुकांच्या तारखा जाहीर केल्या असून बहुतांश महापालिकांमध्ये भाजप आणि शिवसेना एकत्र लढवणार असल्याचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीसांनी जाहीर केले आहे. पण पुणे आणि पिंपरी -चिंचवड महापालिकांमध्ये भाजप आणि अजित पवार यांची राष्ट्रवादी काँग्रेस एकमेकांच्या विरोधात निवडणूक लढवणार आहे. अशी स्पष्ट भूमिका मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी मांडली आहे.
सविस्तर वाचा...
गेल्या अनेक दिवसांपासून चर्चेतअसलेल्या चार दिवसांचा कामाचा आठवडा या नियमाच्या शक्यतेला अखेर कामगार आणि रोजगार मंत्रालयाने दुजोरा दिला आहे. नवीन कामगार कायद्यांमध्ये करण्यात आलेल्या महत्त्वपूर्ण बदल करण्यात आले आहे.आता भारतीय कंपन्यांचे वेळापत्रक लवचिक होणार आहे.
महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री आणि काँग्रेस नेते पृथ्वीराज चव्हाण यांनी ऑपरेशन सिंदूरबाबत वादग्रस्त विधान केले आहे, या दाव्यामुळे राजकीय वर्तुळात खळबळ उडाली आहे.
सविस्तर वाचा...
महापालिका निवडणुकीपूर्वी महाराष्ट्राच्या राजकारणात एक मोठे वळण येणार आहे. शिवसेना-युबीटी-मनसे युती अंतिम झाली आहे. संजय राऊत यांनी याबाबत एक मोठे विधान केले आहे.
सविस्तर वाचा...
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी बदलापूर-लातूर द्रुतगती मार्गाला तत्वतः मान्यता दिली आहे. 442किमी लांबीचा हा द्रुतगती मार्ग ठाणे, पुणे, अहिल्यानगर, बीड आणि लातूर यांना जोडेल.
सविस्तर वाचा...
गेल्या अनेक दिवसांपासून चर्चेतअसलेल्या चार दिवसांचा कामाचा आठवडा या नियमाच्या शक्यतेला अखेर कामगार आणि रोजगार मंत्रालयाने दुजोरा दिला आहे. नवीन कामगार कायद्यांमध्ये करण्यात आलेल्या महत्त्वपूर्ण बदल करण्यात आले आहे.आता भारतीय कंपन्यांचे वेळापत्रक लवचिक होणार आहे.
सविस्तर वाचा...
महाराष्ट्राचे मंत्री आशिष शेलार यांनी मंगळवारी घोषणा केली की, भाजपच्या नेतृत्वाखालील महायुतीने 227 सदस्यांच्या बृहन्मुंबई महानगरपालिका (बीएमसी) निवडणुकीत 150 हून अधिक जागा जिंकण्याचे महत्त्वाकांक्षी लक्ष्य ठेवले आहे.
सविस्तर वाचा...
पुणे पोर्श कार अपघात प्रकरणात आरोप विशाल अग्रवालसह आठ आरोपींचे जामीन अर्ज मुंबई उच्च न्यायालयाने फेटाळले आहे. पुरावे नष्ट करण्याच्या आरोपाखाली विशाल अग्रवाल यांना अटक केले होते. ससून रुग्णालयात अल्पवयीन आरोपीचे व त्याचा मित्राच्या रक्ताचे नमुने बदलण्यात आले होते.
सविस्तर वाचा...
अंबरनाथमध्ये भाजप उमेदवारावर हल्लेखोरांनी गोळीबार केला. गोळीबारात एक जण जखमी झाला. गुन्हा करून गुन्हेगार पळून गेले.
सविस्तर वाचा
महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री आणि काँग्रेस नेते पृथ्वीराज चव्हाण यांनी 'ऑपरेशन सिंदूर'वरील त्यांच्या विधानाबद्दल माफी मागण्यास नकार दिला. भाजपने याला लष्कराचा अपमान म्हटले.
सविस्तर वाचा
होय, माणिकराव कोकाटे यांना अटक होण्याची दाट शक्यता आहे. १६ डिसेंबर २०२५ रोजी नाशिक जिल्हा व सत्र न्यायालयाने त्यांना व त्यांच्या भावांना दिलेली दोन वर्षांची कारावासाची शिक्षा कायम ठेवली आहे.
सविस्तर वाचा
चंद्रपूरमधील बल्लारपूर येथील हनुमान मंदिरात महाप्रसाददरम्यान भाविकांवर मधमाश्यांनी हल्ला केला. या हल्ल्यात एका भाविकाचा मृत्यू झाला.
सविस्तर वाचा
मराठीला अभिजात भाषेचा दर्जा मिळाल्यानंतर, नाना पटोले यांनी पंतप्रधानांना महाराष्ट्रात येणाऱ्या सर्व विमानांमध्ये मराठी घोषणा अनिवार्य करण्याची विनंती केली.
सविस्तर वाचा
महापालिका निवडणुकीच्या घोषणेनंतर, बीएमसीने मुंबईत बेकायदेशीर राजकीय प्रचाराविरुद्ध मोहीम सुरू केली. राजकीय पोस्टर्स, बॅनर आणि होर्डिंग्ज हटवण्यात आले आहे.
सविस्तर वाचा
ऑपरेशनल कारणांमुळे, इंडिगोने १५ ते ३१ डिसेंबर दरम्यान पुण्याला येणारी आणि येणारी काही उड्डाणे तात्पुरती रद्द केली आहे. बाधित प्रवाशांना परतफेड किंवा पर्यायी प्रवास पर्याय दिले जातील.
सविस्तर वाचा
महाराष्ट्राचे क्रीडामंत्री आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसचे नेते माणिकराव कोकाटे यांच्या अडचणी वाढल्या आहे. १९९५ च्या फसवणूक प्रकरणात नाशिक सत्र न्यायालयाने कोकाटे यांच्याविरुद्ध अटक वॉरंट जारी केले आहे.
सविस्तर वाचा
महापालिका निवडणुकीपूर्वी उद्धव ठाकरे आणि राज ठाकरे मुंबईसह महाराष्ट्रात संयुक्त सभा घेतील. खासदार संजय राऊत यांनी ही घोषणा केली.
सविस्तर वाचा
जिल्हा परिषदा आणि पंचायत समिती निवडणुकांसाठी १९६१ च्या कायद्यात सुधारणा करणारा अध्यादेश महाराष्ट्र मंत्रिमंडळाने मंजूर केला. आता, नामांकनांवर निवडणूक अधिकाऱ्यांचा निर्णय अंतिम असेल.
सविस्तर वाचा