उद्धव ठाकरेंनी भाजप नेत्यांना 'अॅनाकोंडा' म्हटले, भावनकुळे प्रत्युत्तर देत म्हणाले-त्यांनी स्वतःच्या पक्षाला गिळंकृत केले
उद्धव ठाकरेंनी भाजप नेत्यांना 'अॅनाकोंडा' म्हटले, त्यामुळे मंत्री चंद्रकांत भावनकुळे यांनी उद्धव स्वतःच एक अजगर आहे ज्याने स्वतःच्या पक्षाला गिळंकृत केले आहे असे प्रत्युत्तर दिले.
महाराष्ट्राच्या राजकारणात पुन्हा एकदा शब्दयुद्ध सुरू झाले आहे. शिवसेना (यूबीटी) प्रमुख उद्धव ठाकरे आणि भाजप नेत्यांमधील शब्दयुद्ध सातत्याने वाढत आहे. काही दिवसांपूर्वी एका कार्यक्रमादरम्यान उद्धव ठाकरे यांनी वरिष्ठ भाजप नेत्यांना लक्ष्य करत त्यांना 'अॅनाकोंडा' म्हटले. भाजप लहान पक्षांना गिळंकृत करते आणि त्यांच्या नेत्यांना नष्ट करते असा आरोप उद्धव यांनी केला. ठाकरे यांच्या विधानाने भाजपच्या छावणीत खळबळ उडाली.
आता, भाजपने उद्धव ठाकरेंच्या विधानावर तीव्र प्रतिक्रिया दिली आहे. महाराष्ट्र सरकारमधील मंत्री आणि भाजप नेते चंद्रकांत भावनकुळे यांनी प्रत्युत्तर देताना म्हटले की, "उद्धव ठाकरे स्वतःच असा अजगर आहे ज्याने स्वतःच्या पक्षाला गिळंकृत केले. अॅनाकोंडाला विसरून जा, त्याने स्वतःच्या कार्यकर्त्यांनाही नष्ट केले." भावनकुळे म्हणाले की, उद्धव ठाकरेंनी इतरांना दोष देण्यापूर्वी स्वतःच्या पक्षाची स्थिती पाहावी. ते म्हणाले, "आज शिवसेना दोन गटात विभागली गेली आहे आणि उद्धव ठाकरे स्वतःच याचे कारण आहे. जर त्यांनी वेळीच योग्य निर्णय घेतले असते तर पक्ष फुटला नसता."
भाजप नेते पुढे म्हणाले की, उद्धव ठाकरे आता केवळ भाषणबाजीत व्यस्त आहे आणि त्यांचा सार्वजनिक प्रश्नांशी काहीही संबंध नाही. भावनकुळे म्हणाले, "उद्धव ठाकरेंनी हे समजून घेतले पाहिजे की राजकारण फक्त कॅमेऱ्यासमोर विधाने करण्याभोवती फिरत नाही; त्यासाठी जमिनीवर काम करणे आवश्यक आहे."
Edited By- Dhanashri Naik