सोमवार, 28 एप्रिल 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: सोमवार, 28 एप्रिल 2025 (08:39 IST)

महाराष्ट्र पोलिसांच्या अपमानावरून मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी एकनाथ शिंदेंना सल्ला दिला

eknath shinde devendra fadnavis
एकनाथ शिंदे यांच्या शिवसेना आमदाराने महाराष्ट्र पोलिसांबाबत वक्तव्य केलं आहे. या विधानावर मुख्यमंत्री फडणवीस आणि उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी नाराजी व्यक्त केली आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, सीएम फडणवीस यांनी एकनाथ शिंदे यांच्याशी संवाद साधला असून, त्यानंतर एकनाथ शिंदे यांनी आमदार संजय गायकवाड यांना फटकारले आहे.
संजय गायकवाड यांच्या विधानावर मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी नाराजी व्यक्त केली आहे. पोलिसांविरुद्ध अशी विधाने करणे अजिबात योग्य नाही, असे मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी म्हटले आहे. मी एकनाथ शिंदेंशी बोलेन आणि त्यांना सांगेन की त्यांनी त्यांना (संजय गायकवाड) कडक इशारा द्यावा आणि त्यांना समजावून सांगावे. जर तो अशीच विधाने करत राहिला तर त्याच्यावर कठोर कारवाई केली जाईल.
संजय गायकवाड यांच्या पोलिसांबाबतच्या वादग्रस्त विधानावर एकनाथ शिंदे यांनी तीव्र नाराजी व्यक्त केली आहे. अशी आक्षेपार्ह विधाने लोकप्रतिनिधींसाठी योग्य नाहीत. त्यामुळे भविष्यात काहीही बोलताना काळजी घ्या, असे एकनाथ शिंदे यांनी संजय गायकवाड यांना समजावून सांगितले आहे. काही पोलिस अधिकाऱ्यांच्या आक्षेपार्ह वर्तनासाठी संपूर्ण पोलिस यंत्रणेला जबाबदार धरणे अत्यंत चुकीचे आहे. महाराष्ट्र पोलीस दल हे त्याग आणि शौर्याचे प्रतीक आहे. एकनाथ शिंदे यांनी संजय गायकवाड यांना इशारा दिला आहे की, "भविष्यात अशी विधाने करू नका."
 
मुख्यमंत्री फडणवीस आणि उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी फटकारल्यानंतर संजय गायकवाड यांनी आपली भूमिका मऊ केली होती. त्यांच्यासोबत घडलेल्या घटनेवर लक्ष केंद्रित करताना गायकवाड म्हणाले की, त्यांच्यासोबत घडलेल्या घटनेवर त्यांनी निवेदन दिले आहे.
उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या शिवसेनेचे नेते संजय गायकवाड यांनी महाराष्ट्र पोलिसांवर एक खळबळजनक आरोप केला आहे की, जेव्हा पोलिस 50 लाख रुपयांचा माल जप्त करतात तेव्हा ते तो माल50 हजार रुपयांचा असल्याचे जाहीर करतात.
 
संजय गायकवाड म्हणाले होते की, प्रत्येक नवीन कायद्यानुसार पोलिसांची खंडणी वाढते. उदाहरणार्थ, त्यांनी म्हटले होते की दारू बंदी आहे, गुटखा बंदी आहे पण जर पोलिसांनी ठरवले की आपण स्वतः एक वर्ष कोणतेही चुकीचे काम करणार नाही तर सर्व काही ठीक होईल.
 
Edited By - Priya Dixit