काँग्रेसने फडणवीसांची तुलना मुघलांशी केली, भाजपने प्रत्युत्तर दिले
महाराष्ट्राच्या राजकारणात सुरू असलेल्या उष्णतेच्या काळात, प्रदेश काँग्रेस अध्यक्ष हर्षवर्धन सपकाळ यांनी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्यावर जोरदार शाब्दिक हल्ला चढवला. त्यांनी फडणवीस यांची तुलना मुघल शासकांशी केली. त्यांनी आरोप केला की फडणवीस राज्यात अराजकता पसरवत आहेत आणि चुकीच्या कामात सहभागी असलेल्या मंत्र्यांना संरक्षण देत आहेत.
सपकाळ म्हणाले की, पूर्वी जसे मुघल होते तसेच आता फडणवीस राज्य करत आहेत. सपकाळ यांनी उपहासात्मकपणे म्हटले की, महायुतीच्या मंत्र्यांना "तुम्हाला जे करायचे ते करा, फडणवीस तुमच्यासोबत आहेत."
गँगस्टर नीलेश घायवालचा भाऊ सचिन घायवाल याला शस्त्र परवाना देण्यात आला नव्हता, असे फडणवीस यांनी म्हटल्यानंतर एका दिवसानंतर प्रदेश काँग्रेस अध्यक्षांचे हे विधान आले आहे. तथापि, पुणे पोलिसांच्या आक्षेपानंतरही सचिनला शस्त्र परवाना देण्यात आला असल्याचा आरोप विरोधकांचा आहे. गृहराज्यमंत्री योगेश कदम यांच्या भूमिकेवरही प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले जात आहे.
दरम्यान, काँग्रेस नेत्याच्या विधानावर भाजपनेही तीव्र हल्ला चढवला. पक्षाचे मीडिया प्रमुख नवनाथ बान यांनी सपकाळ यांची तुलना जालियनवाला बागेच्या जनरल डायरशी केली. ते म्हणाले, "जनरल डायरने गोळ्या झाडल्या, पण सपकाळ आता तोंडी विष पसरवत आहेत. हे लोक अजूनही इटलीचे गुलाम आहेत. त्यांच्यासाठी भारत नाही तर फक्त सोनिया गांधींचा दरबारच सर्वस्व आहे." त्यांनी फडणवीस यांना शेतकरी आणि महाराष्ट्राचा अभिमान म्हटले आणि सांगितले की जनता अशा नेत्यांना त्यांच्या मतांद्वारे उत्तर देईल.
Edited By - Priya Dixit