1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: शुक्रवार, 31 मे 2024 (20:07 IST)

काँग्रेस नेते विजय वडेट्टीवार यांचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदींवर वादग्रस्त वक्तव्य

vijay vadettiwar
2024 च्या लोकसभा निवडणुकीसाठी उद्या मतदानाचा शेवटचा टप्पा पार पडणार आहे. दरम्यान, राज्याच्या विरोधी पक्षनेत्यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींवर वादग्रस्त वक्तव्य केले आहे. महाराष्ट्र काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते विजय वडेट्टीवार यांनी पंतप्रधान मोदींबाबत मोठे वक्तव्य केले असून, त्यांचे मौन कायम राहिले तर देश सुखी होईल आणि देशातील लोकसंख्या वाढेल. 30 मे रोजी संध्याकाळी पीएम मोदी कन्याकुमारी येथील प्रसिद्ध विवेकानंद रॉक मेमोरियल येथे ध्यान करण्यासाठी आध्यात्मिक प्रवासाला निघाले आहेत.
 
PM मोदी विवेकानंद रॉक मेमोरियल येथे 45 तास ध्यान करत आहेत, याचा अर्थ ते 1 जूनपर्यंत येथे राहतील. यादरम्यान ते ४५ तासांचे मौन उपोषणही करत आहेत, मात्र आता यावरून राजकारण सुरू झाले आहे. यावर महाराष्ट्र काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते आणि विरोधी पक्षनेते विजय वडेट्टीवार यांनी त्यांचे मौन कायम राहिल्यास देश सुखी होईल, असे म्हटले आहे.
 
नागपुरात प्रसारमाध्यमांच्या प्रश्नांना उत्तरे देताना विजय वडेट्टीवार यांनी पंतप्रधान मोदींवर निशाणा साधला आणि त्यांनी 180 सभा घेऊन जनतेची दिशाभूल केल्याबद्दल पश्चात्ताप करण्यासाठी मौन उपोषण केल्याचे सांगितले. त्यांचे मौन कायम राहिल्यास देश सुखी होईल आणि देशात लोकसंख्या वाढेल. हुकूमशाहीने त्रस्त असलेल्या देशाला वक्तृत्ववादापासून मुक्ती मिळेल. 4 जून रोजी जनतेला यातून दिलासा मिळाला तरी कायमस्वरूपी तिथे बसावे लागणार नाही.
 
Edited by - Priya Dixit