सायबर चोरांनी परिवहन महामंडळाच्या बस स्थानक प्रमुख आणि कंडक्टरची फसवणूक केली
जर आपल्याला देशाच्या सैनिकांना मदत करायची असेल तर प्रत्येक भारतीयाने भावनेने पुढे आले पाहिजे. पण आता या भावनांचा फायदा घेऊन लोकांची फसवणूक केली जात आहे. सोमवारी (22) सकाळी 5 ते 7 वाजेच्या दरम्यान एसटी महामंडळाचे बस स्थानक प्रमुख हेमंत गोवर्धन आणि कंडक्टर श्याम खांडे यांच्यासोबतही अशीच एक घटना घडली. सायबर चोरांनी दोघांच्याही खात्यातून 1 लाख 9 हजार रुपये चोरल्याने सायबर गुन्हेगारांचा एक नवा चेहरा समोर आला आहे. विशेष म्हणजे या चोरांनी सैनिकांना नेण्यासाठी इलेक्ट्रिक बस बुक केली होती.
वृत्तानुसार, रविवारी (21 तारखेला) एका अज्ञात व्यक्तीने बस स्थानक प्रमुखांशी फोनवरून संपर्क साधला आणि तो सैन्यात कर्नल असल्याचे सांगितले आणि सांगितले की सोमवारी (22 तारखेला) सकाळी किमान 45 सैनिक नागपूरला नेले जाणार आहेत.
सैनिकांना मदत करू शकतो हे लक्षात येताच, हेमंत गोवर्धन कामाला लागला. त्याने ड्रायव्हर पी. गजभियेला तयार केले आणि ड्रायव्हर शाम खांडेला त्याचे कर्तव्य बजावण्यास सांगितले. बस नियुक्त केलेल्या ठिकाणी पार्क करण्यात आली आणि बस भाड्याबाबत वाटाघाटी सुरू झाल्या.
तथाकथित कर्नलने प्रथम बस स्थानक प्रमुखांशी, नंतर ड्रायव्हर आणि कंडक्टरशी त्यांच्या मोबाईल फोनवरून संपर्क साधला, बस भाड्याचे पैसे पाठवल्याचे भासवत. शिवाय, त्याने त्यांना त्यांचे QR कोड पाठवून व्यवहार पूर्ण करण्यास सांगितले, जे त्याने काही वेळात पूर्ण केले.
सैनिकांना नेण्यात होणारा विलंब टाळण्यासाठी, बस स्थानक प्रमुख हेमंत गोवर्धन आणि ड्रायव्हर शाम खांडे यांनी घोटाळेबाजाने सांगितल्याप्रमाणे केले. काही काळानंतर खांडे यांना संशय आला, परंतु तोपर्यंत सायबर चोरांनी कंडक्टर खांडे यांच्या खात्यातून ₹99,998 आणि बस स्थानक प्रमुख गोवर्धन यांच्या खात्यातून ₹9,000 चोरले होते. या घटनेची नोंद रामनगर पोलिस ठाण्यात करण्यात आली.
Edited By - Priya Dixit