Marathi Biodata Maker
✕

ऑनलाईन जुगार व गैरप्रकार रोखण्यासाठी कायदा करणार-देवेंद्र फडणवीस

Updated: शुक्रवार, 15 डिसेंबर 2023 (08:49 IST)
 
भाजपाच्या आशिष शेलार यांनी या संदर्भात लक्षवेधी सूचना मांडली होती. या वेळी महादेव अ‍ॅपच्या माध्यमातून संपूर्ण देशभरात ऑनलाईन अनधिकृत बेटींग करण्यासाठी अनेक बेटींग अ‍ॅपच्या निर्मिती करून सदर बेटींग अ‍ॅपच्या माध्यमातून देशभरातील अनेक सामान्य गरीब माणसांची फसवणूक करण्यात आली. या अ‍ॅपमधील पैसे बांगलादेशी नागरिकांचे बनावट भारतीय कागदपत्रे बनवून एयु स्मॉल फायनान्स बँक या बँकेत हजारो बनावट खाते उघडून यातून आर्थिक व्यवहार केले गेले तसेच शासनास बुडविल्याप्रकरणी देय असलेला 28 टक्के सेवा व वस्तू कर चुकवल्याचा आरोप आशिष शेलार यांनी या वेळी केला.
 
या वर उत्तर देताना उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी सांगितले की, महादेव अ‍ॅपची ईडीमार्फत चौकशी करण्यात आली असून संपूर्ण देशभरातील विविध राज्यांत या गुन्ह्याची व्याप्ती असून या प्रकरणी एसआयटी स्थापन करण्यात आली आहे. महादेव अ‍ॅप ही मूळ कंपनी स्थापन करण्यात आली. त्या नंतर 67 वेगवेगळ्या वेबसाईट्स तयार करण्यात आल्या. या वेबसाईटचे मालक वेगवेगळे असले तरी त्यांची भागीदारी या महादेव अ‍ॅपमध्ये असल्याचे आढळून आले मात्र या अ‍ॅपची नोंदणी ही दक्षिण अमेरिकेत करण्यात आल्याचे निदर्शनास आले.

यात कोणाकोणाची गुंतवणूक आहे? हा पैसा कुठून आला आहे? याचा तपास विशेष पथक करीत आहे. या प्रकरणी 2 महिन्यांत कार्यवाही करण्यात येईल, अशी माहितीही उपमुख्यमंत्री फडणवीस यांनी दिली. ऑनलाइन गेमिंगसंदर्भात काही प्रतिबंधात्मक अथवा नियंत्रण आणण्यासाठी केंद्र सरकार पावलं उचलत आहे. गरज पडल्यास राज्य शासन राज्यापुरता कायदा अथवा नियमावली तयार करेल, असेही फडणवीस यांनी सांगितले.
 
सेलिब्रिटींनी जाहिराती करू नयेत
ऑनलाईन गेमिंगच्या जाहिराती अनेक नामांकित व्यक्ती करीत असतात. यामुळे सामान्य लोक अशा गेम्सच्या जाळ्यात अडकतात त्यामुळे कलाकारांनी अशा जाहिराती करणे टाळावे, असे आवाहनही फडणवीस यांनी केले.

Edited by -Ratnadeep Ranshoor

सर्व पहा

Pitru Paksha 2026: पूर्वजांप्रती कृतज्ञता व त्यांना तृप्त करण्यासाठी पितृपक्षात श्राद्धातील प्रसादाची थाळी

Pitru Paksha 2026: पितृपक्षात या ३ वस्तू घरी आणा; पितर प्रसन्न होतील

Garud Puran स्त्रिया 'श्राद्ध', 'तर्पण' किंवा 'पिंडदान' करू शकतात का? गरुड पुराणातील माहिती जाणून घ्या

पितृपक्षात जुळून येणार 'लक्ष्मी-नारायण राजयोग'; ४ राशींवर होणार धनवर्षाव

Pitru Paksha 2026 पितृ पक्ष कधीपासून सुरू? श्राद्ध तारखांचे संपूर्ण वेळापत्रक

सर्व पहा

महाराष्ट्रात दुष्काळाचे संकट, अधिकारी लंडन दौऱ्यावर? आदित्य ठाकरेंचा उदय सामंत यांना सवाल

LIVE: दुष्काळाच्या काळात अधिकाऱ्यांच्या लंडन दौऱ्यावरून आदित्य ठाकरे यांचा उदय सामंतांना प्रश्न

खाजगी ट्रॅव्हल्समधून अवैध वसुली केल्याप्रकरणी एपीआय रवींद्र शेडगे यांचे निलंबन

चंद्रपूर येथील सैनिक शाळेतील पाचवीच्या एका विद्यार्थ्याचा संशयास्पद परिस्थितीत मृत्यू

दिल्लीत सीजेपीच्या आंदोलनामुळे पश्चिम रेल्वे कडून अनेक गाड्या रद्द

पुढील लेख
Show comments