1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: सोमवार, 30 डिसेंबर 2024 (14:04 IST)

फडणवीसांच्या मंत्र्याने या राज्याला मिनी पाकिस्तान म्हणत राहुल गांधींवर निशाणा साधला

Nitesh Rane
महाराष्ट्राचे मंत्री नितीश राणे यांनी नुकतीच एक वादग्रस्त टिप्पणी केली असून त्यात त्यांनी काँग्रेसच्या प्रमुख नेत्या प्रियंका गांधी वढेरा आणि राहुल गांधी यांच्यावर निशाणा साधला आहे. महाराष्ट्राचे मंत्री नितीश राणे यांनी केरळची तुलना ‘मिनी पाकिस्तान’शी केली आहे.

भारतीय जनता पक्ष (भाजप) नेत्याने सांगितले की काँग्रेस नेते प्रियंका गांधी वड्रा आणि राहुल गांधी यांची संसद सदस्य म्हणून नेमकी याच कारणासाठी निवड झाली आहे.कार्यक्रमाचा व्हिडिओ स्वतः नितीश राणेंनी शेअर केला आहे. 24 मिनिटे 42 सेकंदाच्या व्हिडिओमध्ये त्याने 20व्या मिनिटाला हे सांगितले, जे वादग्रस्त ठरू शकते.

नितीश राणेंना या कार्यक्रमात कोणतेही भडकाऊ वक्तव्य करणार नाही, या अटीवर बोलू दिले, मात्र त्यांनी केरळला मिनी पाकिस्तान म्हटले. केवळ अतिरेकीच प्रियंका गांधींना मत देतात, असेही ते म्हणाले. याच लोकांच्या मतांमुळे प्रियांका खासदार झाल्या आहेत.सर्व दहशतवादी त्याला मतदान करतात. हे खरे आहे, तुम्ही विचाराल. दहशतवाद्यांना सोबत घेऊन ते खासदार झाले आहेत.

छत्रपती शिवाजी महाराजांनी अफझलखानाला फाशी दिल्याच्या ऐतिहासिक घटनेच्या शिवप्रताप दिनानिमित्त आयोजित कार्यक्रमात महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री नारायण राणे यांचे पुत्र राणे बोलत होते.
 
नुकत्याच झालेल्या 2024 च्या महाराष्ट्र विधानसभा निवडणुकीत नितीश राणे कणकवली मतदारसंघातून विजयी झाले आहेत. नव्या मंत्रिमंडळात राणे यांच्याकडे मत्स्यव्यवसाय आणि बंदरे मंत्रालय देण्यात आले आहे
Edited By - Priya Dixit