एफडीएने पार्ले ॲग्रोच्या चेंबूर येथील गोदामावर ११ तासांचा छापा टाकला, मुदत संपलेली फ्रुटी व शीतपेये जप्त
महाराष्ट्राचे वरिष्ठ आयएएस अधिकारी तुकाराम मुंडे यांच्या नेतृत्वाखालील अन्न व औषध प्रशासन (एफडीए) विभाग, अन्न सुरक्षा मानकांचे उल्लंघन करणाऱ्या भेसळ करणाऱ्या उत्पादक आणि मोठ्या ब्रँड्स विरोधात सध्या कठोर भूमिका घेत आहे.
अलीकडेच अनेक डोमिनोज पिझ्झा आउटलेट्सचे परवाने निलंबित केल्यानंतर, एफडीएने आता लोकप्रिय शीतपेय उत्पादक पार्ले ॲग्रोला लक्ष्य केले आहे. एफडीएच्या पथकाने चेंबूर येथील एका मोठ्या गोदामावर प्रदीर्घ धाड टाकली आणि मोठ्या प्रमाणात मुदत संपलेली फ्रुटी व इतर शीतपेये जप्त केली.
एफडीए आयुक्त तुकाराम मुंडे यांच्या कडक निर्देशांनुसार, आठ अधिकाऱ्यांच्या विशेष पथकाने १३ ऑगस्ट २०२६ रोजी सायंकाळी ६ वाजता चेंबूर येथील पार्ले ॲग्रोच्या गोदामावर अचानक छापा टाकला. ही शोधमोहीम रात्रभर सुरू होती आणि ११ तासांच्या अविरत कारवाईनंतर १४ ऑगस्ट रोजी पहाटे ५ वाजता संपली.
छाप्यादरम्यान, पथकाला गोदामात मुदत संपलेला फ्रुटी, अॅपी फिझ, शीतपेये आणि कँडी ज्यूस यांचा मोठा साठा आढळला, ज्याची किंमत १ लाख रुपयांपेक्षा जास्त असल्याचा अंदाज आहे. एफडीएने तात्काळ हा अवैध साठा जप्त केला, गोदाम सील केले आणि मालाच्या वाहतुकीसाठी वापरलेली दोन वाहनेही जप्त केली.
बुधवारी सकाळी, एफडीएने मुंबईतील विले पार्ले पश्चिम, बोरिवली पश्चिम आणि घाटकोपर पश्चिम येथील डोमिनोज पिझ्झाच्या आउटलेट्सवर मोठी कारवाई केली. सातारा आणि मलकापूर जिल्ह्यांमधील ज्युबिलंट फूडवर्क्सद्वारे चालवल्या जाणाऱ्या आउटलेट्सचे परवानेही निलंबित करण्यात आले.
तपासणीत असे आढळून आले की, ही दुकाने शाकाहारी आणि मांसाहारी पदार्थ तयार करण्यासाठी एकाच प्लॅटफॉर्मचा वापर करत होती. याव्यतिरिक्त, विले पार्ले येथील दुकानात पिण्याच्या पाण्याची अत्यंत निकृष्ट सोय, असुरक्षित अन्न साठवणूक आणि अस्वच्छ कीटक नियंत्रणाची परिस्थिती आढळून आली.
अन्न सुरक्षा नियमांचे उल्लंघन करणाऱ्या नामांकित ब्रँड्स आणि रेस्टॉरंट्सविरोधात तुकाराम मुंडे यांनी सुरू केलेल्या शून्य-सहिष्णुता मोहिमेचे जनतेने आणि ग्राहक हक्क संघटनांनी मोठ्या प्रमाणावर स्वागत केले आहे. एफडीएच्या अधिकाऱ्यांच्या मते, जोपर्यंत राज्यातील सर्व खाद्य आस्थापने विहित मानकांचे पूर्णपणे पालन करत नाहीत, तोपर्यंत ही तपासणी मोहीम राज्यभर सुरू राहील.
Edited By - Priya Dixit
