संबंधित माहिती
- कोकण किनारपट्टीवर कासव संवर्धन मोहीम यशस्वी; 'ऑलिव्ह रिडले' कासवांच्या संवर्धनाला मोठे यश, पिल्लांना सुरक्षितपणे समुद्रात सोडण्यात आले
- सावंतवाडीत विहिरीत १५ पिल्लांसह अडकलेल्या ८ फुटी महाकाय मगरीला जीवदान; वन विभागाची थरारक रेस्क्यू मोहीम
- उद्धव ठाकरे यांच्या एका खासदाराला दिल्लीला नेण्यासाठी दोन खाजगी विमाने तैनात करण्यात आली होती, तीन नेत्यांनी ही योजना आखली होती, पण ही योजना तीन वेळा अयशस्वी ठरली!
- योग्य शिक्षण नाही, रोजगार नाही; आता कॉकरोच व्यवस्थेला उत्तर देतील अभिजित दिपके यांची गर्जना
- रिक्षात फिरण्याची यांची औकात नव्हती; आता "चार्टर्ड विमाने...संजय राऊत यांनी बंडखोर खासदारांवर जोरदार टीका केली
कोकणात FDA ची धडक कारवाई, रत्नागिरीत तब्बल ६.०७ लाख रुपयांचा प्रतिबंधित पानमसाला आणि गुटखा जप्त
रत्नागिरीत गुटखा माफियांना झटका लागला आहे, अन्न व औषध प्रशासनाने (FDA) रत्नागिरीत धडक कारवाई करत तब्बल ६.०७ लाख रुपयांचा प्रतिबंधित पानमसाला आणि गुटखा जप्त केला आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्रातील रत्नागिरी जिल्ह्यात अन्न व औषध प्रशासन (FDA) ने नागरिकांच्या आरोग्याच्या रक्षणासाठी मोठी मोहीम राबवली आहे. यात ६.०७ लाख रुपयांचा प्रतिबंधित पानमसाला आणि गुटखा जप्त करण्यात आला आहे. ही कारवाई रत्नागिरी जिल्ह्यातील सात वेगवेगळ्या ठिकाणी करण्यात आली. हॉटेल्स, बेकरी, दुकाने अश्या ठिकाणी छापे टाकण्यात आले.
जप्त केलेला माल मुख्यतः प्रतिबंधित पानमसाला आणि तंबाखूजन्य उत्पादने हे आहे. तसेच
संबंधित दुकानदारांवर गुन्हे दाखल करण्यात आले आहे. ही कारवाई FDA आयुक्त तुकाराम मुंडे यांच्या मार्गदर्शनाखालील राज्यव्यापी मोहिमेचा भाग आहे.
महाराष्ट्रात गुटखा, पानमसाला, सुगंधित सुपारी इत्यादी उत्पादन, साठवणूक, वाहतूक आणि विक्री पूर्णपणे प्रतिबंधित आहे. FDA सतत अशा कारवाया करत आहे आणि MCOCA सारख्या कठोर कायद्यांचा वापर करण्याची तयारी दाखवत आहे. या उत्पादनांमुळे कॅन्सरसह इतर गंभीर आजार होण्याचा धोका असतो.
Edited By- Dhanashri Naik
