1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Heavy rain warning in some parts of Maharashtra state today

आज कोकण आणि पुणे जिल्ह्यासह अनेक जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पावसाचा इशारा

कोकण आणि पुणे जिल्ह्यासह अनेक जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पावसाचा इशारा हवामान विभागाने जारी केला आहे.
 
भारतीय हवामान विभागाने आज महाराष्ट्र राज्याच्या काही भागांमध्ये मुसळधार पावसाचा इशारा देण्यात आला आहे, तर इतर भागांमध्ये पावसाचा जोर कमी होण्याची शक्यता आहे. अधिकाऱ्यांना, विशेषतः कोकण आणि पश्चिम महाराष्ट्रातील घाट प्रदेशात सतर्क राहण्याचे निर्देश देण्यात आले आहे.
 
तसेच मुंबई आणि ठाण्यासाठी यलो अलर्ट जारी केला आहे. येथे विजांच्या कडकडाटासह मेघगर्जनेसह पाऊस आणि ताशी ३०-४० किमी वेगाने वाहणाऱ्या सोसाट्याच्या वाऱ्याची शक्यता आहे. पालघरमध्येही अशीच परिस्थिती अपेक्षित असून, तिथे मेघगर्जनेसह मुसळधार पावसाची शक्यता आहे.
 
पुणे आणि सातारा: ऑरेंज अलर्ट
भारतीय हवामान विभागाने (IMD) पुणे आणि सातारा जिल्ह्यांसाठी ऑरेंज अलर्ट जारी केला आहे. पुण्यातील घाट परिसरात काही ठिकाणी मुसळधार ते अति मुसळधार पावसाची दाट शक्यता आहे. कोल्हापूरच्या घाट परिसरातही मुसळधार पावसाची शक्यता वर्तवण्यात आली आहे.
नाशिक जिल्ह्यात मुसळधार ते अति मुसळधार पावसाची शक्यता असून, विशेषतः नाशिकच्या घाट परिसरात अतिवृष्टी होण्याची शक्यता आहे. धुळे, नंदुरबार आणि जळगाव जिल्ह्यांमध्ये मेघगर्जना आणि विजांच्या कडकडाटासह मुसळधार पावसाची शक्यता आहे. 
नागपूर, अकोला, अमरावती, चंद्रपूर आणि गडचिरोली यांसारख्या विदर्भातील अनेक जिल्ह्यांमध्ये हलका ते मध्यम पाऊस आणि मेघगर्जनेसह पावसाची शक्यता आहे. बुलढाणा, वाशिम आणि वर्धा येथेही असेच हवामान अपेक्षित आहे. मराठवाड्यात छत्रपती संभाजीनगर, जालना, परभणी, बीड, धाराशिव, लातूर आणि नांदेड येथे हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. लातूरमध्ये दुपारच्या वेळी मेघगर्जनेसह पावसाची शक्यता आहे. राज्य प्रशासनाने सर्व जिल्हाधिकाऱ्यांना सतर्क राहून सज्ज राहण्याचे निर्देश दिले आहे.
Edited By- Dhanashri Naik
About Writer
धनश्री नाईक
गेल्या दोन वर्षांपासून डिजिटल मीडियाच्या क्षेत्रात सक्रिय असलेल्या धनश्री नाईक सध्या 'वेबदुनिया'च्या मराठी विभागात कनिष्ठ संपादक म्हणून कार्यरत आहेत. त्यांनी जळगाव येथील उत्तर महाराष्ट्र विद्यापीठातून एम.ए. पर्यंतचे शिक्षण पूर्ण केले आहे. राष्ट्रीय-आंतरराष्ट्रीय विषयांव्यतिरिक्त स्थानिक समस्या आणि घडामोडींना व्यासपीठ मिळवून देण्याकडे धनश्री यांचा कटाक्ष असतो. तळागाळातील बातम्या सोप्या भाषेत मांडणे हे.... आणखी वाचा
पुढील लेख
ऑटो-टॅक्सी चालकांसाठी मराठी भाषेची परीक्षा सक्तीची, नाही तर तर १६ ऑगस्टपासून लायसन्स रद्द!