संबंधित माहिती
- पुणे बस दुष्कर्म : फरार आरोपी वर १ लाख रुपयांचे बक्षीस जाहीर, राज्य परिवहन विभागाची महत्त्वाची बैठक होणार
- ७८ कोटी रुपयांच्या फसवणुकी प्रकरणी नौदलाने यूएसआयविरुद्ध गुन्हा दाखल केला
- मुख्यमंत्री माझी लाडकी बहीण योजनेबाबत मोठी बातमी
- पुणे बस दुष्कर्म प्रकरणानंतर सरकार कृतीत, २३ सुरक्षा रक्षक निलंबित, वरिष्ठ अधिकाऱ्यांनाही शिक्षा होणार
- राज्य सरकार दिव्यांगांना सक्षम बनवणार, मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी घेतला मोठा निर्णय
कोल्हापुर : इतिहासकाराला धमकी देणाऱ्या व्यक्तीविरुद्ध एफआयआर
Kolhapur News: इतिहासकार इंद्रजित सावंत यांना धमकी दिल्याबद्दल आणि छत्रपती शिवाजी महाराज आणि त्यांचे पुत्र संभाजी महाराज यांच्याबद्दल अपमानास्पद टिप्पणी केल्याबद्दल कोल्हापूर पोलिसांनी एका व्यक्तीविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार कोल्हापूर शहरात राहणारे सावंत यांना मंगळवारी पहाटे एक फोन आला ज्यामध्ये फोन करणाऱ्याने स्वतःची ओळख 'प्रशांत कोरटकर' अशी करून ब्राह्मण समुदायाविरुद्ध द्वेष पसरवण्याचा प्रयत्न केल्याबद्दल त्यांना जीवे मारण्याची धमकी दिल्याचे अधिकाऱ्याने सांगितले.
त्यांनी सांगितले की, फोन करणाऱ्याने मराठा योद्धा राजा छत्रपती शिवाजी महाराज आणि त्यांचे पुत्र संभाजी महाराज यांच्याबद्दलही अपमानास्पद टिप्पणी केली. पोलिस अधिकाऱ्याने सांगितले की, इतिहासकार सावंत यांच्या तक्रारीच्या आधारे पोलिसांनी भारतीय न्यायिक संहितेच्या विविध कलमांखाली त्या व्यक्तीविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे.
Edited By- Dhanashri Naik
