1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. I have no hatred towards Devendra Fadnavis Speaking on the platform, Sanjay Raut said

देवेंद्र फडणवीस यांच्याबद्दल माझ्या मनात कोणताही द्वेष नाही, व्यासपीठावर बोलताना संजय राऊत म्हणाले

संजय राऊत आणि आशिष शेलार एकत्र आल्याने राजकीय घडामोडींना सुरुवात झाली आहे. देवेंद्र फडणवीस, नरेंद्र मोदी आणि अमित शाह यांच्याबद्दल आपल्या मनात कोणताही द्वेष नाही, असे राऊत यांनी म्हटले आहे.
गेल्या दोन दिवसांत महाराष्ट्राच्या राजकारणात घडलेल्या अनपेक्षित घडामोडींमुळे राजकीय वर्तुळात मोठी खळबळ उडाली आहे. गुरुवारी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि ठाकरे बंधू एकाच व्यासपीठावर हसताना दिसले, तर दुसऱ्याच दिवशी शिवसेना (यूबीटी) चे जहाल नेते आणि खासदार संजय राऊत आणि भारतीय जनता पक्षाचे शक्तिशाली नेते आणि मंत्री आशिष शेलार एकत्र व्यासपीठावर दिसले.
 
या काळात दोन्ही नेत्यांमध्ये एक अतिशय अनोखी आणि वेगळी केमिस्ट्री दिसून आली.
शुक्रवारी, मुंबईतील वांद्रे पूर्व येथील आयईएस न्यू इंग्लिश स्कूलच्या सभागृहात ज्येष्ठ पत्रकार सुरेंद्र मुल्लिक यांच्या 'सुदाचना राजकरण' (सूडाचे राजकारण) या पुस्तकाचे प्रकाशन पार पडले. कट्टर प्रतिस्पर्धी संजय राऊत आणि भाजप नेते आशिष शेलार केवळ एकत्र आले नाहीत, तर संपूर्ण कार्यक्रमादरम्यान ते एकमेकांच्या शेजारी बसून संवाद साधतानाही दिसले.
 
भाजप आणि केंद्र सरकारवर नेहमीच जोरदार टीका करणारे संजय राऊत यांची या व्यासपीठावर पूर्णपणे वेगळी भूमिका दिसून आली. आपल्या भाषणात राऊत म्हणाले, " माझे कोणाशीही भांडण किंवा वैर नाही. नरेंद्र मोदी, अमित शाह किंवा देवेंद्र फडणवीस यांच्याशीही माझे भांडण नाही." त्यांनी स्पष्ट केले की, ते लोकशाहीच्या चौकटीत राहून तत्त्वे, मुद्दे आणि विचारांची लढाई लढत आहेत.
 
आपल्या पूर्वीच्या संबंधांची आठवण करून देताना राऊत म्हणाले, "आम्ही २५ वर्षांपासून एकत्र आहोत. काल उद्धव ठाकरे आणि मुख्यमंत्री एकत्र होते आणि त्यांच्यात चांगली चर्चा झाली. आम्ही २५ वर्षांपासून एकत्र आहोत. भविष्यात काय होईल हे अनिश्चित आहे, कारण राजकारण आणि लोकांची मने खूप चंचल असतात."
ही घटना मुंबईतील दादर येथे व्यंगचित्रकार प्रशांत कुलकर्णी यांनी संपादित केलेल्या 'महाराष्ट्राच्या हास्यरेशा' या पुस्तकाच्या प्रकाशनाच्या ठीक एक दिवस आधी, गुरुवारी घडली. त्या दुर्मिळ प्रसंगी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस, सांस्कृतिक कार्यमंत्री आशिष शेलार, तसेच उद्धव ठाकरे आणि राज ठाकरे बऱ्याच कालावधीनंतर एकत्र मंचावर दिसले.
 
सलग दोन दिवसांत घडलेल्या या दोन मोठ्या राजकीय घडामोडींनंतर, हा केवळ साहित्यिक आणि सांस्कृतिक कार्यक्रमांचा औपचारिक सोपस्कार आहे की महाराष्ट्राच्या राजकारणात काही नवीन समीकरणे आणि मोठ्या बदलाची तयारी सुरू आहे, हे पाहणे रंजक ठरेल
पुढील लेख
Rule Change 1 Nov उद्यापासून CNAP सेवा लागू! अनधिकृत कॉल्सचा गेम ओव्हर, फोनवर आता थेट दिसेल कॉलरचे खरे नाव