1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Major action against rigging in MPSC exam

MPSC परीक्षेत हेराफेरी प्रकरणी मोठी कारवाई, तुकाराम मुंढे यांचे आवाहन

एमपीएससी परीक्षा घोटाळ्याच्या प्रकरणांची चौकशी तीव्र झाली असून, चौकशी आयोगाचे सदस्य सचिव तुकाराम मुंडे यांनी उमेदवार आणि नागरिकांना १६ नोव्हेंबरपर्यंत प्रतिज्ञापत्र आणि कागदपत्रे सादर करण्याचे आवाहन केले आहे.
एमपीएससीतर्फे आयोजित विविध स्पर्धा परीक्षांमधील प्रश्नपत्रिका किंवा उत्तरपत्रिका फुटण्याच्या कथित प्रकरणांची चौकशी करण्यासाठी स्थापन केलेल्या चौकशी आयोगाने आपल्या कार्यवाहीला सुरुवात केली आहे. या चौकशी आयोगाचे सदस्य सचिव आणि वरिष्ठ अधिकारी तुकाराम मुंडे यांनी उमेदवार, विद्यार्थी, सामान्य नागरिक आणि संबंधित नोंदणीकृत संस्थांना एक महत्त्वाचे आवाहन केले आहे.
 
त्यांनी विनंती केली आहे की या प्रकरणाशी संबंधित माहिती, तक्रारी, विनंत्या आणि संबंधित पुरावे १६ नोव्हेंबर २०२६ पर्यंत प्रतिज्ञापत्रासह आयोगासमोर सादर करावेत.
एमपीएससीच्या विविध परीक्षांमधील कथित अनियमितता आणि विसंगतींची निष्पक्ष चौकशी करण्यासाठी अलाहाबाद उच्च न्यायालयाचे निवृत्त मुख्य न्यायाधीश दिलीप भोसले यांच्या अध्यक्षतेखाली एक सदस्यीय चौकशी आयोग गठीत करण्यात आला आहे.
 
या आयोगाचे प्रशासकीय कामकाज आणि कार्यपद्धती सुरळीतपणे चालावी यासाठी तुकाराम मुंडे यांची सदस्य सचिव म्हणून नियुक्ती करण्यात आली आहे.
चौकशी आयोगाने जारी केलेल्या प्रसिद्धीपत्रकानुसार, एमपीएससीच्या ९ प्रमुख परीक्षांशी संबंधित कथित अनियमितता आणि विसंगतींची सखोल चौकशी केली जाईल.
 
सदस्य सचिव तुकाराम मुंडे यांनी जारी केलेल्या मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार , तक्रारदार आणि साक्षीदारांसाठी विविध व्यवस्था करण्यात आली आहे.
 
भाषेची निवड: उमेदवार आणि संबंधित व्यक्ती आपले अर्ज मराठी किंवा इंग्रजी भाषेत सादर करू शकतात.
 
आवश्यक कागदपत्रे: अर्जासोबत वैध ओळखपत्राची एक प्रत, पुरावा कागदपत्रांच्या स्वयं-साक्षांकित प्रती आणि एक प्रतिज्ञापत्र जोडणे आवश्यक आहे.
 
कार्यालयाचा पत्ता: लेखी विनंत्या आणि कागदपत्रे आयोगाच्या मुंबई येथील कार्यालयात, अन्न व औषध प्रशासन इमारत, हॉल क्र. २०१, दुसरा मजला, बीकेसी, वांद्रे (पूर्व), मुंबई - ४०००५१ येथे सादर करावीत.
 
ई-मेल सुविधा: ऑनलाइन पद्धतीने कागदपत्रे पाठवण्यासाठी आयोगाचा अधिकृत ई-मेल आयडी [email protected] उपलब्ध करून देण्यात आला आहे.
 
पुढील लेख
ठाकरे बंधू मुख्यमंत्री फडणवीस यांच्यासोबत एकाच मंचावर दिसले