मंगळवार, 26 ऑगस्ट 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: शनिवार, 2 ऑगस्ट 2025 (12:30 IST)

फडणवीस यांच्या आयआयएम-एन परिषदेत पंतप्रधान मोदींच्या प्रशासन मॉडेलचा वापर केला जाणार

फडणवीस यांच्या आयआयएम-एन परिषदेत पंतप्रधान मोदींच्या प्रशासन मॉडेलचा वापर केला जाणार
नागपूर जिल्ह्यात १ ते ७ ऑगस्ट दरम्यान साजरा होणाऱ्या महसूल सप्ताहाचा भाग म्हणून प्रशासकीय बैठक आयोजित केली जात आहे. फडणवीस यांच्या आयआयएम-एन परिषदेत पंतप्रधान मोदींच्या प्रशासन मॉडेलचा वापर या बैठकीत केला जाईल.
तसेच अलिकडच्या काळात झालेल्या सर्वात व्यापक प्रशासकीय उपक्रमांपैकी एक, मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस, उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि अजित पवार आणि महसूल मंत्री चंद्रशेखर बावनकुळे २ आणि ३ ऑगस्ट रोजी सर्व ३६ जिल्हा दंडाधिकारी आणि ६ विभागीय आयुक्त, मुख्य सचिव आणि इतर वरिष्ठ अधिकाऱ्यांना भेटतील.

या बैठका आयआयएम नागपूर कॅम्पसमध्ये होतील आणि पंतप्रधानांच्या प्रशासन मॉडेलचे अनुसरण करतील जिथे अधिकारी दिवसभर लहान गटांमध्ये मंत्र्यांशी संवाद साधतील. एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की, हे स्वरूप पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी ७ ते ८ ऑगस्ट दरम्यान दिल्लीत घेतलेल्या आढावा बैठकींपासून प्रेरित आहे.  
जिल्हा दंडाधिकाऱ्यांचा गट थेट मुख्यमंत्री फडणवीस यांची भेट घेईल, तर इतर गट उपमुख्यमंत्री आणि महसूल मंत्र्यांना एकाच वेळी भेटतील. 
Edited By- Dhanashri Naik