1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: शनिवार, 16 ऑगस्ट 2025 (14:48 IST)

चंद्रपूरमधील लाडली बहिणींच्या खात्यातून पैसे गायब! आधार कार्डच्या नावावर फसवणूक

Money missing from the accounts of Ladli sisters in Chandrapur
रक्षाबंधनापूर्वी, ७ ऑगस्ट रोजी महाराष्ट्राच्या महायुती सरकारने राज्यातील बहिणींच्या खात्यात रक्षाबंधन भेट म्हणून १५०० रुपये जमा केले होते. परंतु चंद्रपूर जिल्ह्यातील धानोली तालुक्यातील टांगरा गावातील लाडली बहिणींकडून या पैशांची फसवणूक झाल्याचे प्रकरण समोर आले आहे.
 
मिळालेल्या माहितीनुसार, महिलांच्या खात्यात पैसे आल्यानंतर, ८ ऑगस्ट रोजी एका तरुणाने धानोली गावात पोहोचून लाडली बहिणींना सांगितले की सरकारने त्याला तुमचे आधार कार्ड बनवण्याचे काम दिले आहे. म्हणून, तो या भागातील टांगरा, खडकी, चनई, खैरगाव येथे एक अंगठा मशीन आणि लॅपटॉप घेऊन आला आहे.
 
आधार कार्ड बनवण्याच्या बहाण्याने केलेली फसवणूक
चंद्रपूर जिल्ह्यातील टांगरा गावातील कोलम समाजातील साध्या आदिवासी महिलांनी आरोपी तरुणाच्या शब्दांवर विश्वास ठेवला आणि त्याने टांगरा गावातील लाडली बहिणींचे पैसे लुटले.
 
तो गावात गेला आणि कोलम समाजातील बहिणींना एकत्र करून त्यांना त्यांचे आधार कार्ड, त्यांचे बँक पासबुक किंवा पोस्ट ऑफिस पासबुक आणण्यास सांगितले आणि म्हणाला की तुमचे आधार कार्ड अपडेट केलेले नाही, त्यामुळे तुम्हाला पैसे काढण्यात अडचण येत आहे. म्हणून, त्याने सर्व सामान्य आदिवासी महिलांचे अंगठ्याचे ठसे थंब मशीनमध्ये घेतले आणि सांगितले की तो त्यांचे आधार कार्ड अपडेट करेल.
 
महिलांनी त्याच्यावर विश्वास ठेवला. तरुण तिथून निघून गेल्यानंतर महिलांच्या मोबाईलवर मेसेज आला की लाडली बहन योजनेचे पैसे त्यांच्या बँक खात्यातून काढून घेण्यात आले आहेत.
 
महिला फसवणुकीला बळी पडल्या
रंजना आत्राम, भीमा सिडाम, फुला कोडपे, गिरजा सिडाम, जंगू कोडपे, सोना कोडपे, शांता सिडाम इत्यादी टांगरा गावातील महिला या फसवणुकीला बळी पडल्या. फसवणुकीला बळी पडलेल्या महिलांनी सांगितले की तो एका आश्रम शाळेतील निवृत्त कर्मचाऱ्याचा मुलगा आहे आणि त्याचे नाव अक्षय राठोड आहे.
 
महिलांनी राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे राज्य सहसचिव आबिद अली यांची भेट घेतली आणि त्यांना सत्य सांगितले. या फसवणुकीबद्दल पोलिसांकडे तक्रार दाखल करण्यात आली आहे. पोलिसांनी गुन्हा दाखल करून तपास सुरू केला आहे. पोलिसांनी सांगितले की आरोपीचा शोध सुरू आहे.