बाबा, मी ठीक आहे," असं म्हणत नवविवाहिताची गळफास घेऊन आत्महत्या बीडची घटना
महाराष्ट्रातील बीड जिल्ह्यातील गेवराई शहरात एक दुःखद आणि धक्कादायक घटना समोर आली आहे. एका २० वर्षीय विवाहित महिलेने गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याची घटना घडली आहे. या घटनेनन्तर महिलेच्या आई-वडिलांनी तिच्या पतीवर आणि सासरच्या इतर सहा मंडळींवर हुंड्यासाठी महिलेचा शारीरिक व मानसिक छळ केल्याचा आरोप केला आहे. मयत महिलेचे नाव पूजा प्रमोद सुरवासे असे आहे.
तिचे नुकतेच प्रमोद साईनाथ सुरवासे यांच्याशी लग्न झाले होते. या घटनेमुळे परिसरात घबराट पसरली असून, पोलिसांनी तपास सुरू केला आहे.कुटुंबीयांच्या म्हणण्यानुसार, घटनेच्या दिवशी पूजा तिच्या कुटुंबीयांच्या संपर्कात होती. सर्व काही सामान्य वाटत होते, पण संध्याकाळी काही वेळाने तिच्या वडिलांना फोन आला आणि त्यांच्या मुलीने गळफास घेतल्याचे कळवण्यात आले.
ही बातमी मिळताच, कुटुंब तात्काळ गेवराई येथील सरकारी रुग्णालयात पोहोचले. तिथे पोहोचल्यावर त्यांना समजले की पूजाचा मृत्यू झाला होता. या दुःखद घटनेमुळे कुटुंबावर मोठे दुःख कोसळले.
पूजाच्या मृत्यूनंतर तिच्या भावाने पोलीस ठाण्यात तक्रार दाखल केली. या तक्रारीत तिच्या पतीवर आणि इतर सासरच्या मंडळींवर गंभीर आरोप करण्यात आले आहेत. कुटुंबाचा आरोप आहे की, लग्नापासून पूजाचा सतत छळ केला जात होता आणि तिच्या माहेरून पैसे आणण्यासाठी तिच्यावर दबाव टाकला जात होता.
पोलिसांकडे दाखल केलेल्या तक्रारीनुसार, पूजाचा पती प्रमोद सुरवसे, सासरे साईनाथ सुरवसे, सासू उषाबाई सुरवसे, दीर गणेश सुरवसे, नणंद आरती सुरवसे आणि नणंद अर्चना तुळसी हे तिच्यावर व्यवसायासाठी माहेरून पैसे आणण्याचा दबाव टाकत होते.
आरोप काय आहे?
तक्रारीत म्हटले आहे की, पैसे न आणल्यामुळे पूजाचा मानसिक छळ करण्यात आला आणि तिला मारहाणही करण्यात आली. तिच्या आईवडिलांचा आरोप आहे की, या सततच्या छळामुळे तिने आत्महत्येसारखे टोकाचे पाऊल उचलले.
प्रकरणाचे गांभीर्य लक्षात घेता, पोलिसांनी तक्रार नोंदवून तपास सुरू केला आहे. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, कुटुंबीयांनी केलेल्या आरोपांची चौकशी केली जात आहे. तपासाच्या आधारे पुढील कायदेशीर कारवाई केली जाईल.
या घटनेमुळे हुंडा छळ आणि कौटुंबिक हिंसाचारासारखे गंभीर मुद्दे पुन्हा एकदा समोर आले आहेत. पोलीस आता आत्महत्येमागील परिस्थिती आणि मृत महिलेचा तिच्या सासरच्या घरी खरोखरच छळ होत होता का, याची चौकशी करत आहेत.
Edited By - Priya Dixit
,
