गुरूवार, 23 एप्रिल 2026
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: गुरूवार, 12 मार्च 2026 (10:14 IST)

विधानभवन कॅन्टीनपर्यंत गॅस टंचाई पोहोचली! विजय वडेट्टीवार यांनी सभागृहात मुद्दा उपस्थित करत विचारले, "केंद्राकडे किती साठा आहे?"

Opposition creates ruckus in Assembly over LPG gas shortage
मध्य पूर्व युद्धाचा महाराष्ट्रावर परिणाम. एलपीजी गॅस टंचाई आणि दरवाढीवरून विरोधकांनी विधानसभेत गोंधळ घातला. 
 
मध्य पूर्वेत सुरू असलेल्या युद्धामुळे महाराष्ट्रात एलपीजी गॅस सिलिंडरचे संकट आणखी वाढले आहे. या मुद्द्यावरून बुधवारी विधानसभेच्या पायऱ्यांवर विरोधकांनी निषेध केला. विरोधी पक्षाच्या आमदारांनी सांगितले की घरगुती गॅस सिलिंडरच्या किमतीत ₹६० ने वाढ करण्यात आली आहे आणि गॅस बुकिंगचा कालावधी १५ दिवसांवरून २५ दिवस करण्यात आला आहे.
 
व्यावसायिक गॅस पुरवठ्यात तीव्र टंचाईमुळे राज्यातील सुमारे ३० टक्के हॉटेल्स बंद झाली आहेत. विरोधकांचे म्हणणे आहे की जर परिस्थिती बदलली नाही तर येत्या काळात हॉटेल आणि रेस्टॉरंट व्यवसायावर गंभीर परिणाम होऊ शकतो आणि अनेक आस्थापने बंद पडू शकतात.
 
काँग्रेस विधिमंडळ पक्षाचे नेते विजय वडेट्टीवार यांनी विधानसभेत सांगितले की, सरकारने गॅस संकटाबद्दल जनतेची दिशाभूल करणे थांबवावे आणि खरी परिस्थिती उघड करावी. राज्यात सध्या घरगुती गॅसचा तीव्र तुटवडा आहे, ज्यामुळे सामान्य लोकांना त्रास होत आहे.
 
राज्यातील परिस्थिती नियंत्रणाबाहेर जात आहे. एकीकडे सरकार विकासाबद्दल बोलत आहे, तर दुसरीकडे लोकांना त्यांची चूल कशी  जळत ठेवायची याची चिंता आहे.
काँग्रेस विधिमंडळ पक्षाचे नेते म्हणाले की, सरकारने गॅस पुरवठ्याची परिस्थिती स्पष्ट करावी. जर युद्धजन्य परिस्थितीमुळे किंवा जागतिक कारणांमुळे पुरवठा विस्कळीत झाला असेल, तर सरकारने सध्याच्या साठ्याबद्दल सभागृहात निवेदन करावे.
Edited By- Dhanashri Naik