पंतप्रधान मोदी 30 मार्च रोजी नागपूरला भेट देणार,5000 हून अधिक पोलिस तैनात
हिंदू नववर्ष गुढी पाडव्याच्या शुभ मुहूर्तावर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी रविवारी (30 मार्च) नागपूरला भेट देतील. पंतप्रधान मोदी प्रथम रेशीमबाग येथील 'स्मृती मंदिर' येथे राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या (आरएसएस) संस्थापकांना श्रद्धांजली वाहतील. यानंतर ते माधव नेत्रालय प्रीमियम सेंटरच्या विस्तारित इमारतीची पायाभरणी करतील.
पंतप्रधान मोदींच्या भेटीसाठी सुरक्षा यंत्रणांनी व्यापक तयारी केली आहे. सुरक्षा व्यवस्थेसाठी 5 हजारांहून अधिक पोलिस आणि इतर एजन्सींचे कर्मचारी तैनात केले जातील.
गुढीपाडव्यानिमित्त नागपूरमध्ये येणाऱ्या पंतप्रधान नरेंद्र मोदींच्या स्वागतासाठी भाजपने जोरदार तयारी केली आहे. तो ज्या 30 किमी लांबीच्या मार्गावरून जाणार आहे आणि 47 चौकांमधून जाणार आहे ते सजवले जात आहेत. पंतप्रधान मोदींची ही भेट खूप खास आहे, कारण 12 वर्षांनंतर ते आरएसएस मुख्यालयाला भेट देणार आहेत.
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या प्रस्तावित कार्यक्रमांबाबत एसपीजीचे अधिकारी गुरुवारी नागपुरात आले. एसपीजीने कार्यक्रम स्थळांची सुरक्षा तपासणी केली आणि पोलिस प्रमुखांकडून सुरक्षा व्यवस्थेची सविस्तर माहिती घेतली. पंतप्रधान त्यांच्या दौऱ्यादरम्यान ज्या मार्गांवरून जाणार आहेत त्यांचीही कसून तपासणी करण्यात आली.
पंतप्रधान मोदी 30 मार्च रोजी नागपूरला भेट देतील आणि सकाळी 9 वाजता स्मृती मंदिराला भेट देतील आणि नंतर दीक्षाभूमीला जातील. सकाळी 10 वाजता ते नागपूरमध्ये माधव नेत्रालय प्रीमियम सेंटरची पायाभरणी करतील आणि एका जाहीर सभेला संबोधित करतील.
पंतप्रधान दुपारी 12:30 वाजता नागपूरमधील सोलर डिफेन्स अँड एरोस्पेस लिमिटेड येथे यूएव्हीसाठी लॉइटरिंग म्युनिशन टेस्टिंग रेंज आणि रनवे सुविधेचे उद्घाटन करतील.
हिंदू नववर्षाची सुरुवात आरएसएसच्या प्रतिपदा कार्यक्रमाने करताना, पंतप्रधान मोदी स्मृती मंदिराला भेट देतील आणि आरएसएस संस्थापकांना श्रद्धांजली वाहतील. ते दीक्षाभूमीलाही भेट देतील आणि डॉ. बी.आर. आंबेडकरांना आदरांजली वाहतील, जिथे त्यांनी 1956 मध्ये त्यांच्या हजारो अनुयायांसह बौद्ध धर्म स्वीकारला होता.
पंतप्रधान माधव नेत्रालय आय इन्स्टिट्यूट आणि रिसर्च सेंटरच्या नवीन विस्तारित इमारती, माधव नेत्रालय प्रीमियम सेंटरची पायाभरणी करतील. 2014 मध्ये स्थापन झालेली ही संस्था नागपूर येथे स्थित एक प्रमुख सुपर-स्पेशालिटी नेत्ररोग केंद्र आहे. गुरुजी श्री माधवराव सदाशिवराव गोळवलकर यांच्या स्मृतिप्रीत्यर्थ ही संस्था स्थापन करण्यात आली. आगामी प्रकल्पात 250 खाटांचे रुग्णालय, 14 ओपीडी आणि 14मॉड्यूलर ऑपरेशन थिएटर असतील, ज्याचा उद्देश लोकांना परवडणाऱ्या आणि जागतिक दर्जाच्या नेत्र उपचार सेवा प्रदान करणे आहे.
यानंतर, पंतप्रधान नागपूरमधील सोलर डिफेन्स अँड एरोस्पेस लिमिटेडच्या दारूगोळा सुविधेला भेट देतील. ते युएव्हीसाठी नव्याने बांधलेल्या1250 मीटर लांब आणि 25 मीटर रुंद हवाई पट्टीचे आणि लोइटरिंग म्युशन आणि इतर मार्गदर्शित म्युशनच्या चाचणीसाठी लाईव्ह म्युशन आणि वॉरहेड चाचणी सुविधेचे उद्घाटन करतील. यानंतर, पंतप्रधान मोदी छत्तीसगड दौऱ्यावर रवाना होतील.
Edited By - Priya Dixit