1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: सोमवार, 23 फेब्रुवारी 2026 (15:02 IST)

"लालपरी" आता सह्याद्री आणि मेळघाटच्या दुर्गम भागात पोहोचेल; परिवहन मंत्री प्रताप सरनाईक यांनी मोठे पाऊल उचलले

Maharashtra News in Marathi, Maharashtra News, Transport Minister Pratap Sarnaik,
महाराष्ट्राचे परिवहन मंत्री प्रताप सरनाईक यांनी एक मोठे पाऊल उचलले आहे. त्यांनी राज्यातील दुर्गम आदिवासी भागांना एसटी बसेसने जोडण्याचा महत्त्वाचा निर्णय घेतला आहे. या घोषणेसह, महाराष्ट्र राज्य रस्ते वाहतूक सेवा अशा भागात पोहोचण्याचे वचन दिले आहे जिथे आतापर्यंत फक्त चालण्याचा मार्ग होता. 
 
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्राचे परिवहन मंत्री प्रताप सरनाईक यांनी राज्यातील दुर्गम आदिवासी भागांना एसटी बसेसने जोडण्यासाठी एक महत्त्वाचे पाऊल उचलले आहे. तसेच महाराष्ट्र राज्य रस्ते वाहतूक सेवा अशा भागात पोहोचण्याचे वचन दिले आहे जिथे आतापर्यंत फक्त चालण्याचा मार्ग होता. महत्त्वाचे म्हणजे, सह्याद्री आणि मेळघाटच्या डोंगर आणि दऱ्यांमध्ये वसलेले अनेक आदिवासी भाग आता एसटी बसेसने जोडले जातील.
आतापर्यंत, अरुंद आणि वळणदार रस्त्यांवरून मोठ्या बसेस चालत जाऊ शकत नव्हत्या, त्यामुळे स्थानिक रहिवाशांना शिक्षण, आरोग्यसेवा आणि रोजगार मिळवण्यासाठी अनेक किलोमीटर चालावे लागत होते. मंत्री सरनाईक यांनी सांगितले की ही परिस्थिती बदलेल आणि एसटी सेवा या गावांपर्यंत थेट पोहोचतील, ज्यामुळे आदिवासी समुदायांना राज्याच्या मुख्य प्रवाहाशी जोडले जाईल. एसटी महामंडळ ९ मीटर लांबीच्या आणि ३५ जणांना बसण्याची क्षमता असलेल्या १०० अत्याधुनिक मिडी बसेस खरेदी करत आहे. या बसेसना "पुण्यश्लोक अहिल्यादेवी" असे नाव देण्यात येईल. या बसेस विशेषतः अरुंद रस्ते, वळणे आणि घाट भागांसाठी डिझाइन केल्या आहे, ज्यामुळे दुर्गम आदिवासी वस्त्यांमध्ये आरामदायी प्रवेश मिळेल. मंत्र्यांनी सांगितले की या मिडी बसेस पूर्वी एसटी बसेससाठी प्रवेश नसलेल्या भागात नियमित सेवा सुरू करतील. या योजनेमुळे विद्यार्थ्यांना शिक्षणासाठी शहरांमध्ये प्रवेश मिळणे, रुग्णांना वेळेवर आरोग्यसेवा मिळणे आणि तरुणांसाठी रोजगाराच्या संधी वाढणे सोपे होईल.
Edited By- Dhanashri Naik