1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: मंगळवार, 3 सप्टेंबर 2024 (08:14 IST)

राहुल गांधी सांगली जिल्ह्याचा दौरा करणार, ज्येष्ठ पतंगराव कदम यांच्या पुतळ्याचे अनावरण करणार

Rahul Gandhi to visit Sangli district
काँग्रेस खासदार राहुल गांधी गुरुवारी सांगली जिल्ह्याच्या दौऱ्यावर येणार आहेत. त्यांच्या दौऱ्यात लोकसभेतील विरोधी पक्षनेते काँग्रेसचे माजी मंत्री पतंगराव कदम यांच्या पुतळ्याचे अनावरण करतील, ज्यांचे 2018 मध्ये निधन झाले. काँग्रेसचे प्रवक्ते अतुल लोंढे म्हणाले की, सध्या ते (राहुल गांधी) महाराष्ट्रातील आमचे सर्वात मोठे नेते पतंगराव कदम यांच्या पुतळ्याच्या अनावरणासाठी सांगलीला जाण्याचा विचार करत आहेत. या दौऱ्यात राहुल गांधी शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे आणि राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष शरद पवार यांचीही भेट घेऊ शकतात.
 
यासंदर्भात अद्याप कोणतीही माहिती मिळालेली नाही, असे लोंढे यांनी सांगितले. पण, अनावरण सोहळ्यासाठी शरद पवार आणि उद्धव ठाकरे या दोघांनाही निमंत्रित करण्यात आले आहे. ते उपस्थित राहिल्यास साहजिकच तिघांमध्ये भेट होईल आणि चर्चाही होईल. लोकसभा निवडणुकीत काँग्रेसचे बंडखोर उमेदवार विशाल पाटील विजयी झालेले राहुल गांधी यांचा सांगली दौरा. आगामी विधानसभा निवडणुकीच्या दृष्टीने हे महत्त्वाचे आहे. राहुल गांधी त्यांच्या भारत जोडो दौऱ्यात पश्चिम महाराष्ट्रात गेले नाहीत. त्यामुळे त्यांचा हा दौरा महत्त्वाचा असल्याचे बोलले जात आहे.
 
काँग्रेसच्या एका ज्येष्ठ नेत्याने सांगितले की, आता राहुल गांधींना चांगली संधी आहे. पश्चिम महाराष्ट्रात महाविकास आघाडीने लोकसभा निवडणुकीत चांगली कामगिरी केली होती. त्यांच्या उपस्थितीमुळे आघाडीचा उत्साह आणखी वाढेल. शिक्षण क्षेत्रातील दिग्गज पतंगराव कदम, ज्यांनी भारती विद्यापीठाची स्थापना केली, ते काँग्रेसचे सर्वात मोठे नेते होते. काँग्रेस-राष्ट्रवादीच्या सरकारमध्ये ते अनेक वर्षे मंत्री होते, अशी माहिती काँग्रेसचे प्रवक्ते अतुल लोंढे यांनी गुरुवारी सांगली जिल्ह्याला दिली. यावेळी ते ज्येष्ठ पतंगराव कदम यांच्या पुतळ्याचे अनावरण करतील. या कार्यक्रमासाठी उद्धव ठाकरे आणि शरद पवार यांनाही निमंत्रित करण्यात आले आहे.
 
या कार्यक्रमात राहुल गांधी यांच्यासह काँग्रेसचे राष्ट्रीय अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे, राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार, उभे शिव पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे, काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष नाना पटोले, बाळासाहेब थोरात, राष्ट्रवादीचे शरद पवार गटाचे प्रदेशाध्यक्ष जयंत पाटील आदींसह अनेकजण उपस्थित होते प्रमुख नेते उपस्थित राहणार आहेत.