1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Rohit Pawar accuses RSS

सरकारी विद्यापीठे आरएसएस ताब्यात घेत आहे! रोहित पवारांच्या आरोपांमुळे महाराष्ट्रात राजकीय खळबळ

रोहित पवार आरएसएसवर आरोप
राष्ट्रवादी (सपा) चे आमदार रोहित पवार यांनी राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या (आरएसएस) वाढत्या प्रभावाचा महाराष्ट्रातील सरकारी विद्यापीठांच्या गुणवत्तेवर परिणाम होत असल्याचा आरोप केला.

राष्ट्रवादी (सपा) चे आमदार रोहित पवार यांनी महाराष्ट्रातील सरकारी विद्यापीठांच्या घसरत्या गुणवत्तेबाबत गंभीर आरोप केले आहे. मंगळवारी त्यांनी सांगितले की, राज्यातील अनेक सरकारी उच्च शिक्षण संस्थांमध्ये राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या (आरएसएस) वाढत्या प्रभावामुळे शिक्षणाचा दर्जा घसरत आहे, ज्याचा थेट परिणाम तरुणांच्या भविष्यावर होईल.
नागपूरमधील विधानभवन संकुलात माध्यमांशी बोलताना कर्जत-जामखेड विधानसभा मतदारसंघाचे आमदार रोहित पवार यांनी संसदेत विरोधी पक्षनेते राहुल गांधी यांनी केलेल्या विधानाचे समर्थन केले. ते म्हणाले की, महाराष्ट्रातील अनेक सरकारी विद्यापीठांच्या कुलगुरू आणि वरिष्ठ अधिकाऱ्यांच्या पार्श्वभूमीची चौकशी केल्यास त्यांचे आरएसएसशी असलेले संबंध दिसून येतात.  

पुणे विद्यापीठासह अनेक सरकारी विद्यापीठांमधील अधिकाऱ्यांची पार्श्वभूमी तपासली पाहिजे, असा आरोप रोहित पवार यांनी केला. ते राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाशी संलग्न आहेत किंवा त्यांची विचारसरणी समान आहे. विद्यापीठांमध्ये ज्या दर्जाची असायला हवी होती त्याचा अभाव आहे. त्यांनी सांगितले की, या विद्यापीठांमध्ये बहुतेक गरीब आणि मध्यमवर्गीय कुटुंबातील मुले शिक्षण घेतात कारण त्यांना खाजगी संस्थांचे उच्च शुल्क परवडत नाही. परिणामी, सरकारी विद्यापीठांच्या घसरत्या गुणवत्तेचा थेट परिणाम समाजातील आर्थिकदृष्ट्या कमकुवत घटकांवर होत आहे.  
Edited By- Dhanashri Naik
पुढील लेख
LIVE: महाराष्ट्रात ओबीसी विद्यार्थ्यांसाठी ६५ वसतिगृहे उघडली