अकोल्यात शिंदे सेनेचे नेते मोहसीन शेख यांचे निधन, कुटुंबीयांचा खुनाचा आरोप
अकोला येथील शिंदे सेनेच्या अल्पसंख्याक शाखेचे जिल्हाप्रमुख मोहसिन शेख यांचा रस्ते अपघातानंतर उपचारादरम्यान मृत्यू झाला. त्यांच्या कुटुंबीयांनी हत्येचा आरोप केला असून निष्पक्ष चौकशीची मागणी केली आहे.
अकोला जिल्ह्यातील शिंदे सेनेच्या अल्पसंख्याक शाखेचे जिल्हाप्रमुख मोहसिन शेख यांचे, रस्ते अपघातात जखमी झाल्यानंतर उपचारादरम्यान शनिवारी नागपूरमध्ये निधन झाले. २३ जुलै रोजी नेहरू पार्क परिसरात झालेल्या रस्ते अपघातात ते गंभीर जखमी झाले होते. सुरुवातीला त्यांच्यावर अकोल्यातील एका खाजगी रुग्णालयात उपचार सुरू होते, परंतु प्रकृती खालावल्याने त्यांना नागपूरला हलवण्यात आले, जिथे उपचारादरम्यान त्यांनी अखेरचा श्वास घेतला.
मोहसिन शेख यांच्या मृत्यूची बातमी पसरताच, शिवसेनेचे अधिकारी, कार्यकर्ते आणि समर्थक अत्यंत दुःखी झाले. त्यांच्या कुटुंबीयांनी ही घटना केवळ एक रस्ते अपघात असल्याचे नाकारत, याला पूर्वनियोजित हत्या म्हटले आहे. त्यांनी दोषींवर कठोर कारवाई आणि निष्पक्ष व सखोल चौकशीची मागणी केली.
त्याच मागणीसाठी कुटुंबीय आणि समर्थकांनी खंड पोलीस ठाण्याबाहेर आंदोलन केले. कुटुंबीयांनी काही वरिष्ठ शिवसेना नेत्यांवर त्यांच्या विरोधात कट रचल्याचा आरोपही केला आहे. मात्र, संबंधित नेत्यांकडून अद्याप कोणतीही अधिकृत प्रतिक्रिया देण्यात आलेली नाही. या आरोपांनंतर, हे प्रकरण राजकीय आणि सामाजिक स्तरावर चर्चेचा विषय बनले आहे.
खाण पोलीस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात आला असून तपास सुरू झाला आहे. आरोपीचा शोध घेण्यासाठी आणि प्रकरणाचा सखोल तपास करण्यासाठी पोलिसांनी दोन विशेष पथके तयार केली आहेत.
Edited By - Priya Dixit
