संबंधित माहिती
- महाराष्ट्रात समान नागरी कायद्यासाठी मोठी घोषणा; मसुदा तयार करण्यासाठी ७ सदस्यांची उच्चस्तरीय समिती गठीत!
- LIVE: मुंबई में बनेगा दुनिया का सबसे बड़ा वॉटर मेट्रो नेटवर्क
- ऑटो-टॅक्सी चालकांसाठी मराठी भाषेची परीक्षा सक्तीची, नाही तर तर १६ ऑगस्टपासून लायसन्स रद्द!
- आज कोकण आणि पुणे जिल्ह्यासह अनेक जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पावसाचा इशारा
- रायगडमध्ये धोका! मुसळधार पावसामुळे ३,००० गॅस सिलिंडर वाहून गेले
७ सप्टेंबरपर्यंत उद्धव ठाकरेंची शिवसेना पुन्हा फुटणार? 'हिंदुस्तानी भाऊ'चा खळबळजनक दावा!
महाराष्ट्राच्या राजकारणात पुन्हा एकदा मोठ्या राजकीय उलथापालथीचे संकेत मिळत आहेत. यावेळी ही खळबळ एखाद्या बड्या नेत्याच्या विधानामुळे नाही, तर सोशल मीडिया इन्फ्लुएन्सर आणि 'बिग बॉस' फेम 'हिंदुस्तानी भाऊ' (विकास फाटक) याच्या एका व्हिडिओमुळे निर्माण झाली आहे. हिंदुस्तानी भाऊने आपल्या अधिकृत इंस्टाग्राम अकाउंटवरून एक व्हिडिओ जारी करत शिवसेना (UBT) प्रमुख उद्धव ठाकरे यांना उघड आव्हान आणि इशारा दिला आहे. हा व्हिडिओ समोर आल्यापासून राज्यातील राजकीय वर्तुळात तर्कवितर्कांना उधाण आले आहे.
७ सप्टेंबरपर्यंत मोठा 'बॉम्ब' फुटणार; १५ आमदार पक्ष सोडण्याच्या तयारीत
व्हिडिओमध्ये हिंदुस्तानी भाऊने दावा केला की, उद्धव ठाकरे गटात सर्व काही ठीक चाललेले नाही आणि पक्षाला लवकरच आणखी एक मोठा धक्का बसणार आहे. त्याने दावा केला की, शिवसेना (UBT) मधील १५ आमदार आणि २५ नगरसेवक लवकरच पक्षाची साथ सोडू शकतात. आक्रमक पवित्रा घेत भाऊ म्हणाला की, सचिन अहिर हा केवळ पहिला 'बॉम्ब' आहे आणि खरे स्फोट होणे अजून बाकी आहे. ७ सप्टेंबरपर्यंत महाराष्ट्राच्या राजकारणात अनेक मोठ्या आणि धक्कादायक घडामोडी घडतील, असा इशाराही त्याने दिला.
संजय राऊत यांच्यावरही निशाणा
व्हायरल झालेल्या या व्हिडिओमध्ये हिंदुस्तानी भाऊ एवढ्यावरच थांबला नाही; त्याने शिवसेना (UBT) चे राज्यसभा खासदार संजय राऊत यांच्यावरही जोरदार टीका केली. 'ऑपरेशन तुडवा' चा उल्लेख करत त्याने अप्रत्यक्ष राजकीय भाष्य केले. तसेच, त्याने दगडी चाळ आणि डॉन अरुण गवळी यांचाही उल्लेख केला, ज्यामुळे या संपूर्ण प्रकरणातील उत्सुकता अधिकच वाढली आहे. सध्या हा व्हिडिओ सोशल मीडियावर वेगाने व्हायरल होत आहे.
सचिन अहिर यांच्या पक्षत्यागानंतर 'मातोश्री'वर खळबळ
विशेष म्हणजे, सचिन अहिर यांनी नुकतीच उद्धव ठाकरेंची साथ सोडून उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेना गटात प्रवेश केला आहे. अशा परिस्थितीत, हिंदुस्तानी भाऊच्या दाव्यांनंतर उद्धव ठाकरे यांनी तातडीने 'मातोश्री' या आपल्या निवासस्थानी आमदारांची एक आपत्कालीन बैठक बोलावली आहे. राहुल पाटील यांचा अपवाद वगळता ठाकरे गटातील सर्व आमदार या बैठकीला उपस्थित होते—पक्षांतर्गत गटबाजीमुळे निर्माण झालेल्या चिंतेच्या वातावरणाचे हे एक स्पष्ट निदर्शक आहे.
रामरक्षा आंदोलनाद्वारे कट्टर हिंदुत्वाचे पुनरागमन
पक्षात फूट पडण्याचा धोका मोठा असतानाच, आपले राजकीय स्थान सुरक्षित राखण्यासाठी उद्धव ठाकरे यांनी रामरक्षा आंदोलनाचा पवित्रा घेतला आहे. या आंदोलनाच्या माध्यमातून ठाकरे गट पुन्हा एकदा हिंदुत्वाच्या मुद्द्यावर लक्ष केंद्रित करण्याचा प्रयत्न करत आहे. अयोध्येतील राम मंदिरासाठीच्या देणग्यांमध्ये कथित अनियमितता झाल्याचा निषेध करण्याच्या उद्देशानेच या आंदोलनाची संपूर्ण रणनीती आखण्यात आली आहे. आमदारांसोबतच्या बैठकीनंतर उद्धव ठाकरे यांनी ठामपणे सांगितले की, "आमचा पक्ष हा कट्टर आणि देशभक्त हिंदूंचा पक्ष आहे. आम्ही कोणासमोरही झुकलो नाही आणि कधीच झुकणार नाही; अन्यायाविरुद्धचा आमचा लढा असाच सुरू राहील."
