सोमवार, 10 नोव्हेंबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: रविवार, 9 नोव्हेंबर 2025 (11:52 IST)

नागपूर जिल्हा काँग्रेसमध्ये कोणताही गटबाजी नाही, प्रदेशाध्यक्ष हर्षवर्धन सपकाळ यांचे विधान

Congress Nagpur District
नागपूर जिल्हा काँग्रेसमध्ये कोणताही गटबाजी नाही, असे प्रदेशाध्यक्ष हर्षवर्धन सपकाळ यांनी सांगितले. सर्व वरिष्ठ नेते एकत्रितपणे नागरी निवडणुकीची रणनीती ठरवतील.
नागपूर जिल्ह्यातील काँग्रेस पक्षातील गटबाजी लपून राहिलेली नाही. एक दिवस आधी जिल्हाध्यक्ष अश्विन बैस यांनी स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुका लढवू इच्छिणाऱ्या उमेदवारांच्या मुलाखती आयोजित केल्या होत्या. माजी मंत्री सुनील केदार, माजी जिल्हाध्यक्ष राजेंद्र मूलक, सुरेश भोयर आणि इतरांच्या उपस्थितीत या मुलाखती घेण्यात येत होत्या. दरम्यान, दुसऱ्या गटाने बैठकीबद्दल थेट प्रदेशाध्यक्ष हर्षवर्धन सपकाळ यांच्याकडे तक्रार केली.
तक्रार मिळताच, सपकाळ यांनी तात्काळ जिल्हा निरीक्षक जगताप आणि निवडणूक अधिकाऱ्यांना घटनास्थळी पाठवले, त्यानंतर बैठक बेकायदेशीर घोषित करण्यात आली. सपकाळ यांनी आता स्पष्ट केले आहे की जिल्ह्यात कोणताही गटबाजी नाही. त्यांनी सांगितले की जिल्हा अधिकारी फक्त इच्छुक उमेदवारांच्या मुलाखती घेतात. निवडणुकीच्या कामांबाबत नंतर बैठक बोलावली जाईल. निवडणूक रणनीती ठरवण्यासाठी सर्व प्रमुख नेते एकत्र भेटतील.
यावेळी होणाऱ्या नागरी निवडणुकीत तरुण आणि नवीन कार्यकर्त्यांना संधी देण्याची मागणी होत असल्याचे सपकाळ यांनी सांगितले. जिल्ह्यात काँग्रेस पक्षाचा प्रभाव आणि प्रभाव कमी झालेला नाही.
 
जिल्हाध्यक्ष अश्विन बैस यांनीही सांगितले की, सर्व पदाधिकाऱ्यांना बैठकीची माहिती देण्यात आली होती. काही पदाधिकारी उपस्थित राहू शकले नाहीत, परंतु कामकाज नियमांनुसार पार पडले. पर्यवेक्षक आणि निवडणूक प्रभारी देखील उपस्थित होते. तथापि, निवडणूक निरीक्षकांनी या विषयावर भाष्य करण्यास नकार दिला.
Edited By - Priya Dixit