1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. This is a heartfelt request made by Uddhav Thackeray to the Eknath Shinde government

उद्धव ठाकरे यांनी एकनाथ शिंदे सरकारला हात जोडून केली ही कळकळीची विनंती

शिवसेनेचे बंडखोर नेते एकनाथ शिंदे महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री झाल्यानंतर पहिल्यांदाच शिवसेना पक्ष प्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी पत्रकार परिषद घेऊन आपली भूमिका मांडली आहे. शुक्रवारी ते शिवसेना भवनात आले. पदाधिकारी आणि कार्यकर्त्यांना भेटल्यानंतर उद्धव यांनी माध्यमांशी संवाद साधला. ते म्हणाले की, एकनाथ शिंदे हे शिवसेनेचे मुख्यमंत्री नाहीत. राज्यात ज्या पद्धतीने सत्तेचा खेळ खेळला गेला आहे. त्यामुळे लोकशाहीची खिल्ली उडवली आहे. मी म्हणेन की ज्यांनी मतदान केले आहे त्यांना गरज पडल्यास त्यांना परत बोलावण्याचा अधिकार मतदारांना असला पाहिजे.
 
उद्धव पुढे म्हणाले की, काही लोकांनी सत्तेसाठी मोठा खेळ केला असला तरी माझ्या मनातून ते महाराष्ट्राला बाहेर काढू शकत नाहीत. इथे लोकशाहीची खिल्ली उडवली जात आहे. सत्तेत येताच या लोकांनी आरेचा निर्णय उलटवला. मुंबईच्या पर्यावरणाशी छेडछाड करू नये. मी हात जोडून कळकळीची विनंती करतो की, महाराष्ट्राचा नाश करू नका. मुंबईकरांच्या काळजात सुरा खुपसू नका.
 
मुख्यमंत्री पदाची खुर्ची गेल्याचे मला वाईट वाटत नाही, पण माझ्या पाठीत खंजीर खुपसला गेला आहे. भाजप आमच्यासोबत आली असती तर किमान अडीच वर्षे त्यांचा मुख्यमंत्री राहिला असता. पण आता पाचही वर्षे भाजपचा मुख्यमंत्री राहणार नाही. त्यांना नक्की काय मिळाले हेच समजत नाहीय. अमित शहा यांनी मला दिलेले वचन पूर्ण केले असते तर ते आता महाराष्ट्रात भारतीय जनता पक्षाचा मुख्यमंत्री राहिला असता, असे ते म्हणाले.
 
अशातच उद्धव ठाकरेंनी देवेंद्र फडणवीस उपमुख्यमंत्री झाल्याची खिल्ली उडवली. खरे तर २०१९ मध्ये या मुद्द्यावरून भाजप आणि शिवसेनेत मतभेद झाले होते. तेव्हा शिवसेनेने म्हटले होते की, भाजपने त्यांना अडीच वर्षांचे मुख्यमंत्री करण्याचे आश्वासन दिले होते, ते त्यांनी पाळावे. मात्र, देवेंद्र फडणवीस आणि अमित शहा यांनी असे कोणतेही आश्वासन दिले नसल्याचे सांगितले होते. आता एकनाथ शिंदे यांना मुख्यमंत्री करून भाजपला काय मिळाले, असा टोला उद्धव ठाकरेंनी लगावला.
 
एवढेच नाही तर पुन्हा एकदा मराठी कार्ड खेळत उद्धव ठाकरे म्हणाले की, ‘राज्यातील जनतेला आणि शिवसैनिकांना सांगू इच्छितो की, मी कधीही त्यांचा विश्वासघात करणार नाही. तुमच्याकडून मला मिळालेले प्रेम मी विसरू शकत नाही. सत्ता येते आणि जाते. आपण एकनाथ शिंदे आणि बंडखोर आमदारांशी बोललो, पण ते मान्य झाले नाहीत. ही घटना एका रात्रीत घडली नसून हा खेळ बराच काळ सुरू होता, हे दिसून येते. शिंदे हे शिवसेनेचे मुख्यमंत्री नाहीत, असेही त्यांनी पुन्हा एकदा स्पष्ट केले.
पुढील लेख
नाशिकच्या प्रकल्पाची दिल्लीत दखल; पूल बांधणीतील उल्लेखनीय कार्याबद्दल सत्कार