संबंधित माहिती
- उपमुख्यमंत्री अजित पवारांच्या ताफ्यातील अग्निशमन दलाच्या वाहनाने दुचाकीला दिली धडक; महिलेचा मृत्यू तर पती आणि मुलींची प्रकृती गंभीर
- पार्थ पवार यांच्या फर्मने 21 कोटी रुपयांच्या नोटीसवर 15 दिवसांची मुदतवाढ मागितली
- मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी उपमुख्यमंत्री शिंदे यांच्याशी असलेल्या मतभेदाच्या अफवा फेटाळून लावल्या
- मग निवडणुका घेण्याचा काय अर्थ आहे? अबू आझमी यांची अजित पवारांच्या विधानावर प्रतिक्रिया
- अजित पवारांच्या 'निधी' विधानावर मुख्यमंत्री फडणवीस यांची प्रतिक्रिया
राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या तरुण नेत्याची ट्रेनसमोर उडी मारून आत्महत्या
महाराष्ट्रातील एका स्थानिक राष्ट्रवादी नेत्याने ट्रेनसमोर उडी मारून आत्महत्या केली आहे. पोलिस या प्रकरणाचा तपास करत आहेत.
महाराष्ट्रातील अकोला जिल्ह्यातून एक दुःखद घटना समोर आली आहे. राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाच्या (अजित पवार गट) विद्यार्थी संघटनेचे अकोला महानगर प्रमुख वैभव घुगे यांनी आत्महत्या केली. त्यांचा मृतदेह रेल्वे रुळांवर आढळला. घुगे यांनी ट्रेनसमोर उडी मारून आत्महत्या केल्याचे वृत्त आहे. या घटनेने संपूर्ण जिल्हा हादरून गेला आहे.
वैभव घुगे हे राष्ट्रवादी काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते, माजी मंत्री आणि विद्यमान आमदार धनंजय मुंडे यांचे जवळचे मानले जात होते. त्यांच्या अचानक निधनाने जिल्ह्यात, राजकीय वर्तुळात आणि कार्यकर्त्यांमध्ये तीव्र शोककळा पसरली आहे. शहरापासून ग्रामीण भागापर्यंत या घटनेची चर्चा सुरू आहे.
पोलिसांच्या प्राथमिक माहितीनुसार, घुगे आर्थिक अडचणी आणि कर्जाच्या दबावामुळे त्रस्त होते. तथापि, त्यांच्या आत्महत्येमागील नेमके कारण अद्याप स्पष्ट झालेले नाही. घुगे यांना कोणीतरी त्रास देत होते का आणि त्यांनी हे टोकाचे पाऊल का उचलले याचा शोध घेण्यासाठी पोलिस तपास करत आहेत. वैभव घुगे यांचे मोबाईल कॉल रेकॉर्ड आणि आर्थिक व्यवहार देखील पोलीस तपासत आहेत आणि कुटुंबातील सदस्य आणि सहकाऱ्यांचे जबाब देखील नोंदवत आहेत.
पदवी पूर्ण केल्यानंतर, वैभव घुगे यांनी राजकारणाचा मार्ग निवडला. त्यांचे छोटे कुटुंब अकोल्यात राहते. त्यांची आई शिक्षिका आहे आणि त्यांचा मोठा भाऊही चांगली नोकरी करतो. वैभव यांना लहानपणापासूनच राजकारणात रस होता आणि ते राष्ट्रवादी काँग्रेसचे आमदार धनंजय मुंडे यांचे विश्वासू आणि जवळचे सहकारी मानले जात होते.
घटनेची माहिती मिळताच पोलिस आणि स्थानिक राष्ट्रवादी काँग्रेसचे पदाधिकारी आणि कार्यकर्ते तात्काळ घटनास्थळी पोहोचले. मृतदेह रुळावरून काढून जिल्हा रुग्णालयात शवविच्छेदनासाठी पाठवण्यात आला. वैभव घुगे यांच्या कुटुंबीयांवर तीव्र दुःखाची लाट पसरली आहे. जिल्ह्यातील पक्ष कार्यकर्त्यांमध्ये शोककळा पसरली आहे. संघटनेने एक सक्रिय आणि कष्टाळू तरुण नेता गमावला आहे, असे त्यांचे म्हणणे आहे.
Edited By - Priya Dixit
