गुरूवार, 7 ऑगस्ट 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. क्रिकेट मराठी
  3. टी-20 विश्वचषक 2024
Written By
Last Modified: रविवार, 30 जून 2024 (14:36 IST)

रोहितने वर्ल्ड चॅम्पियन बनल्यानंतर बार्बाडोसच्या मैदानातून माती उचलून चाखली चव, व्हिडीओने मने जिंकली

T20 world cup 2024
अंतिम सामन्यात दक्षिण आफ्रिकेचा पराभव करून भारत 17 वर्षांनंतर पुन्हा एकदा T20 विश्वविजेता बनला आहे. बार्बाडोस येथे शनिवारी झालेल्या सामन्यात भारताने दक्षिण आफ्रिकेचा सात धावांनी पराभव केला. विश्वविजेतेपद पटकावल्यानंतर सर्व भारतीय खेळाडूंच्या डोळ्यात आनंदाश्रू दिसत होते. या विजयासह कर्णधार रोहित शर्माने T20 मधून निवृत्ती घेतली. त्याने शेवटचा T20 विश्वविजेता खूप खास पद्धतीने साजरा केला. हा क्षण कायमचा जपण्यासाठी त्यांनी बार्बाडोसच्या मैदानातून माती उचलून खालली.
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

A post shared by ICC (@icc)

बार्बाडोसमधील केन्सिंग्टन ओव्हल हे मैदान आहे जिथे रोहित शर्माने शेवटच्या वेळी T20 फॉर्मेटमध्ये कर्णधारपद भूषवले आणि टीम इंडियाला विश्वचषक विजेता बनवले. आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदेने (ICC) विजयाच्या सेलिब्रेशनचा व्हिडिओ शेअर केला आहे. या व्हिडीओमध्ये रोहित शर्माचा एक व्हिडिओही समाविष्ट करण्यात आला आहे. आयसीसीने शेअर केलेल्या व्हिडिओमध्ये कर्णधार रोहित शर्मा मैदानातून माती उचलताना दिसत आहे.रोहितने मैदानातील माती उचलून तोंडात घातली
 
सामना संपल्यानंतर रोहित शर्माने टी-20 फॉर्मेटमधून निवृत्ती जाहीर केली. विश्वचषक जिंकल्यानंतर निरोप घेण्यापेक्षा चांगले काहीही नाही, असे तो म्हणाला. रोहितने टीम इंडियाच्या सर्व खेळाडूंचेही कौतुक केले. त्याने मुख्य प्रशिक्षक राहुल द्रविडबद्दल कृतज्ञता व्यक्त केली.
 
नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी घेतल्यानंतर भारताने तीन विकेट झटपट गमावल्या. विराट कोहली, अक्षर पटेल आणि हार्दिक पंड्या यांनी टीम इंडियाला कवेत घेत दक्षिण आफ्रिकेसमोर विजयासाठी 177 धावांचे लक्ष्य ठेवले. दक्षिण आफ्रिकेकडून ॲनरिक नॉर्टजे आणि केशव महाराज यांनी प्रत्येकी दोन गडी बाद केले. 177 धावांचे लक्ष्य घेऊन फलंदाजीला आलेल्या दक्षिण आफ्रिकेची सुरुवातही खराब झाली. केवळ 12 धावांवर आफ्रिकेने दोन विकेट गमावल्या होत्या. सलामीवीर क्विंटन डी कॉक आणि ट्रिस्टन स्टब्स यांनी डाव सांभाळण्याचा प्रयत्न केला, पण तेही फार काळ टिकू शकले नाहीत. हेनरिक क्लासेनने शानदार फलंदाजी करत 27 चेंडूत 52 धावा केल्या. त्याने आफ्रिकेला विजयाच्या अगदी जवळ आणले होते, पण हार्दिक पांड्याच्या उत्कृष्ट गोलंदाजीने आफ्रिकेचा विजय हिसकावून घेतला. पांड्याने तीन षटकांत 20 धावा देऊन तीन बळी घेतले, तर जलदगती गोलंदाज अर्शदीप सिंग आणि जसप्रीत बुमराहने प्रत्येकी दोन बळी घेतले. यासह टीम इंडिया वेस्ट इंडिज आणि इंग्लंडनंतर टी-20 विश्वचषक दोनदा जिंकणारा तिसरा संघ बनला आहे. 
 
Edited by - Priya Dixit