Marathi Biodata Maker
✕

BBC च्या भारतातील कामकाजाची पुनर्रचना

Updated: मंगळवार, 12 डिसेंबर 2023 (23:02 IST)
 
भारतातील थेट परकीय गुंतवणुकीअंतर्गत येणाऱ्या नव्या नियमांनुसार, कोणत्याही डिजिटल न्यूज कंपनीला भारतात फक्त 26 टक्के परदेशी गुंतवणूक घेता येते.
 
याचाच अर्थ असा की, एखादी कंपनी भारतात डिजिटल बातम्या प्रसिद्ध करत असेल, तर त्या कंपनीच्या बहुतांश भागाची मालकी भारतीयांकडे असावी.
 
भारतीय भाषांच्या प्रमुख रुपा झा या 'कलेक्टिव्ह न्यूजरुम'च्या मुख्य कार्यकारी अधिकारी असतील. त्यांच्यासोबत मुकेश शर्मा, संजॉय मुजुमदार आणि सारा हसन हे देखील कंपनीची धुरा विविध पदांवर सांभाळणार आहेत.
 
बीबीसी हिंदी, बीबीसी गुजराती, बीबीसी मराठी, बीबीसी पंजाबी, बीबीसी तामिळ आणि बीबीसी तेलुगू या सहा प्रादेशिक सेवांमधले कर्मचारी आता 'कलेक्टिव्ह न्यूजरुम'साठी काम करतील. तसंच, बीबीसी इंडियाच्या युट्यूब चॅनलसाठी काम करणारे कर्मचारी सुद्धा नव्या कंपनीचा भाग असतील.
 
रुपा झा म्हणाल्या, “आपल्या विविधतेने नटलेल्या देशात बीबीसीच्या विविध भाषेतील सेवा विविधांगी बातम्या देतील. त्यात लोकांच्या ज्ञानात वेगवेगळ्या पद्धतीने भर घालतील याची भारतीय प्रेक्षकांनी खात्री बाळगावी. बीबीसी आणि कलेक्टिव्ह न्यूजरुम या दोन कंपन्यांमध्ये झालेल्या करारानुसार हे कामकाज चालेल.”
 
आयकर विभागाने बीबीसीच्या मुंबई आणि दिल्लीतील कार्यालयात सर्वेक्षण केलं होतं. कंपनीने थेट परकीय गुंतवणुकीचे नियम पाळले नसल्याचा आरोप आयकर विभागानं या तपासणीनंतर केला होता.
 
भारताचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्यावरील माहितीपट बीबीसीनं यूकेमध्ये प्रदर्शित केला. त्यानंतर म्हणजे फेब्रुवारी महिन्यात बीबीसीच्या भारतीय कार्यालयांचं सर्वेक्षण करण्यात आलं होतं.
 
सध्या बीबीसीच्या विविध भारतीय भाषांमध्ये 300 पेक्षा अधिक कर्मचारी काम करतात. बीबीसीने त्यांची हिंदी सेवा 1940 मध्ये सुरू केली होती.
 
बीबीसी न्यूजचे डेप्युटी सीईओ जोनाथन मुन्रो म्हणाले की, "बीबीसीच्या भारतातील कामाला समृद्ध असा इतिहास आहे. कलेक्टिव्ह न्यूजरूमच्या माध्यमातून ही परंपरा आणखी वृद्धिंगत होईल."
 
Published By- Priya Dixit 
 
 

सर्व पहा

Pitru Paksha 2026: पूर्वजांप्रती कृतज्ञता व त्यांना तृप्त करण्यासाठी पितृपक्षात श्राद्धातील प्रसादाची थाळी

Pitru Paksha 2026: पितृपक्षात या ३ वस्तू घरी आणा; पितर प्रसन्न होतील

Garud Puran स्त्रिया 'श्राद्ध', 'तर्पण' किंवा 'पिंडदान' करू शकतात का? गरुड पुराणातील माहिती जाणून घ्या

पितृपक्षात जुळून येणार 'लक्ष्मी-नारायण राजयोग'; ४ राशींवर होणार धनवर्षाव

Pitru Paksha 2026 पितृ पक्ष कधीपासून सुरू? श्राद्ध तारखांचे संपूर्ण वेळापत्रक

पुढील लेख
Show comments