suvichar
✕

आफ्रिकी देश मालीमध्ये दहशतवाद्यांनी पाच भारतीयांचे अपहरण केले

Updated: शनिवार, 8 नोव्हेंबर 2025 (14:42 IST)
बामाको येथे उर्वरित कर्मचाऱ्यांना हलविण्यात आले
ही घटना गुरुवारी घडली. अपहरण केलेले भारतीय कोणत्या राज्यातील आहे हे माहित नाही. कंपनीच्या प्रतिनिधीच्या मते, दहशतवाद्यांच्या भीतीमुळे उर्वरित कर्मचाऱ्यांना मालीची राजधानी बामाको येथे हलविण्यात आले आहे.

माली अनेक वर्षांपासून राजकीय अस्थिरता आणि अतिरेकी हिंसाचाराचा सामना करत आहे. सध्या ते लष्करी राजवटीत आहे. सरकारी आकडेवारीनुसार, अंदाजे ४०० भारतीय नागरिक मालीमध्ये काम करतात. यापैकी बहुतेक बांधकाम, खाणकाम आणि पायाभूत सुविधा क्षेत्रांशी संबंधित आहे.
ALSO READ: दिल्लीत 500 झोपडपट्ट्या जळून खाक
जुलैमध्ये भारतीयांचेही अपहरण झाले
जुलै २०२५ मध्ये दहशतवाद्यांनी राजस्थान, ओडिशा आणि तेलंगणातील नागरिकांसह तीन भारतीयांचे अपहरण केले. त्यावेळी, अल कायदाशी संबंधित संघटना जमात नुसरत अल-इस्लाम वाल-मुस्लिमीन (जेएनआयएम) ने या अपहरणाची जबाबदारी स्वीकारली होती. सप्टेंबर २०२४ मध्ये, जेएनआयएमच्या दहशतवाद्यांनी दोन अमिराती आणि एका इराणी नागरिकाचे अपहरण केले, ज्यांना नंतर ५० दशलक्ष डॉलर्सची खंडणी देऊन सोडण्यात आले.
ALSO READ: ठाणे जिल्ह्यात प्रियकराच्या मदतीने पत्नीने केली पतीची निर्घृण हत्या
Edited By- Dhanashri Naik
ALSO READ: अमरावतीमध्ये वरिष्ठ लिपिका लाच घेताना रंगेहाथ पकडल्या गेल्या

सर्व पहा

Diwali 2026 दिवाळी तारखा, मुहूर्त: वसुबारस, धनत्रयोदशी, नरक चतुर्दशी, लक्ष्मी पूजन, पाडवा आणि भाऊबीज महत्तवाची माहिती

मूलांक ८ असलेल्यांनी सावध राहा! 'या' तारखांना जन्मलेल्या व्यक्तीशी विवाह टाळावा, तुटू शकते नाते!

दिवाळीच्या फराळात गोड आणि तिखट पदार्थांचे योग्य प्रमाण कसे ठरवावे?

महागड्या क्रीम्सना म्हणा बाय-बाय! हिवाळ्यात कोरड्या त्वचेसाठी अत्यंत स्वस्त आणि नैसर्गिक उपाय

गरम जेवण लगेच फ्रिजमध्ये ठेवावे की थंड झाल्यावर? अन्न टिकवण्याची योग्य पद्धत व नियम

सर्व पहा

LIVE: महाराष्ट्र राज्य वन्यजीव मंडळाच्या बैठकीत दोन नवीन अभयारण्यांना मान्यता

इंडिगो आणि एअर इंडियाची उड्डाणे नवी मुंबई विमानतळावर स्थलांतरित होणार

महाराष्ट्र विधान परिषद निवडणुकीत ७२.९६% विक्रमी मतदान! उमेदवारांचे भवितव्य २७ ऑक्टोबर रोजी ठरणार

‘महाराष्ट्राची सूत्र माझ्या हातात द्या, शिस्त आणण्यासाठी रॉकेट सायन्सची गरज नाही’; राज ठाकरेंची राज्यासाठी काय योजना?

महाराष्ट्रात पर्यावरण रक्षणासाठी मोठा उपक्रम, 2 नवीन वन्यजीव अभयारण्ये आणि 14 संवर्धन अभयारण्य घोषित

पुढील लेख
Show comments