Daily Horoscope
✕

लठ्ठपणा! 25 वर्षांपासून घरातून बाहेर पडली नाही ती...

Updated: सोमवार, 24 ऑक्टोबर 2016 (12:54 IST)
 
इजिप्तच्या अलेग्जँड्रिया येथे राहणारी 36 वर्षीय इमान हिचे वजन 500 किलो आहे आणि लठ्ठपणामुळे ती बिछान्यावर बाजूदेखील बदलू शकत नाही. जेवण, कपडे बदलणे, शरीराची स्वच्छता अश्या कामांसाठी तिला आपल्या आई आणि बहिणीची मदत घ्यावी लागते. जन्माच्या वेळी इमानचे वजन पाच किलो होतं, जे सामान्यपेक्षा अधिकच होतं.
चिकित्सकांनी इमानच्या वाढत असलेल्या वजनासाठी तिच्या ग्रंथीमध्ये बिघाड असणे सांगितले. सामान्य लोकांच्या तुलनेत तिच्या शरीरात अधिक पाणी असतं. अकरा वर्षाच्या वयात तिचं वजन आणि लठ्ठपणा एवढा वाढून गेला होता तिला उभे राहणे शक्य नव्हते. ती गुडघ्याच्या मदतीने रेंगाळून आपले काम करायची.
 
अकरा वर्षाच्या वयातच तिला ब्रेन स्ट्रोकला सामोरा जावं लागलं ज्यानंतर ती अपंग झाली आणि तिला शाळा सोडावी लागली. स्ट्रोक आल्यापासून इमान आपल्याला खोलीतून बाहेर पडत नाही. यामुळे तिच्या वजन सतत वाढत आहे.
 
इमानचे वजन आता 500 किलो झाले आहे आणि तिच्या कुटुंबाने तिचा फोटो ऑनलाईन पोस्ट करून इजिप्तचे राष्ट्राध्यक्ष अब्देल फतेह अल-सिसी यांच्याकडून चिकित्सेत मदत करण्याची अपील केली आहे.

सर्व पहा

देवी दुर्गेच्या मूर्तीत वेश्यालयातील माती का वापरतात? जाणून घ्या या 'पुण्य माती'मागचे गूढ!

दिवाळीपूर्वी घरातील या ७ गोष्टी नक्की तपासा; ऐनवेळी होणारी धावपळ टाळता येईल!

वाढलेले कोलेस्ट्रॉल कमी करण्यासाठी आहारात करा हे बदल; हृदयाच्या आरोग्याची घ्या काळजी

बालासन करण्याचे फायदे जाणून घ्या; योग्य पद्धत आणि महत्त्वाच्या टिप्स जाणून घ्या

१ ते ९ मूलांक: तुमच्या आयुष्यात कोणती व्यक्ती का प्रवेश करते? वाचा सविस्तर

सर्व पहा

LIVE: नाशिक सिंहस्थ कुंभमेळ्याच्या ध्वजारोहण सोहळ्यासाठी राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांना निमंत्रण

मार्को रुबियो यांची जामनगर रिफायनरीला भेट, नवीन ऊर्जा गिगा-फॅक्टरी आणि डेटा सेंटरसाठी अमेरिकी कंपन्यांसोबतच्या सहकार्यावर चर्चा

टेम्बाने कांगारुंना फोडला घाम! ऐतिहासिक खेळीसह स्मिथचा विक्रम मोडला

SBI च्या हजारो ग्राहकांचा डेटा लीक?

देशातील सर्वात मोठ्या जिओ आयपीओला पहिल्याच दिवशी ३.१६ पट प्रतिसाद मिळाला

पुढील लेख
Show comments