suvichar
✕

आता PINशिवाय WhatsApp Web खाते उघडणार नाही, आले आहे सिक्यॉरिटी फीचर

Updated: बुधवार, 28 सप्टेंबर 2022 (13:16 IST)
 
रिपोर्टनुसार, तुम्ही तुमच्या इच्छेनुसार हे फीचर सक्षम किंवा अक्षम करू शकाल. सध्या, तुम्ही नवीन स्मार्टफोन वापरून WhatsApp वर लॉग इन केल्यास, अॅप तुम्हाला 6-अंकी कोड विचारतो, जो तुमच्या नोंदणीकृत मोबाइल क्रमांकावर पाठवला जातो. तर, डेस्कटॉप लॉगिनसाठी, तुम्हाला फक्त WhatsApp वेबवर एक QR कोड स्कॅन करावा लागेल आणि तुम्ही तुमचे खाते लॉग इन करू शकता. यासाठी कोणत्याही प्रकारच्या पिनची आवश्यकता नाही.
 
WABetaInfo च्या अहवालानुसार, आता डेस्कटॉपवर व्हॉट्सअॅप चॅट्सचा अधिक चांगला आणि सुरक्षित प्रवेश करण्यासाठी पिन देखील आवश्यक असेल. WABetaInfo ने अहवाल दिला की, "WhatsApp सर्वत्र द्वि-चरण सत्यापन व्यवस्थापित करणे सोपे करू इच्छित आहे, म्हणून ते भविष्यातील अपडेटमध्ये वेब/डेस्कटॉपवर हे वैशिष्ट्य सादर करण्यावर काम करत आहेत." सध्या त्याची चाचणी सुरू असली तरी, लवकरच व्हॉट्सअॅप वेब आणि डेस्कटॉप वापरकर्त्यांसाठी ती जारी केली जाऊ शकते. 
 
फोन हरवला तर काय होईल?
अहवालात असे म्हटले आहे की वेब/डेस्कटॉप वापरकर्ते टू-स्टेप सत्यापन सक्षम किंवा अक्षम करू शकतील. जेव्हा तुम्ही तुमचा फोन हरवता आणि तुमचा पिन लक्षात ठेवू शकत नाही तेव्हा हे आवश्यक होते. तुम्ही रिसेट लिंकद्वारे पिन रिस्टोअर करण्यात सक्षम व्हाल. 
 

सर्व पहा

चांदणीच्या फुलांचा साधा आणि प्रभावी हा उपाय जीवनात शांती आणि सकारात्मकता आणेल

Garud Puran स्त्रिया 'श्राद्ध', 'तर्पण' किंवा 'पिंडदान' करू शकतात का? गरुड पुराणातील माहिती जाणून घ्या

पितृपक्षात जुळून येणार 'लक्ष्मी-नारायण राजयोग'; ४ राशींवर होणार धनवर्षाव

नाचणी ढोकळा रेसिपी; वजन नियंत्रणात ठेवू इच्छिणाऱ्यांसाठी उत्तम नाश्ता Finger millet Dhokla

बाजारातील भेसळयुक्त मध वापरणे सोडा: फक्त ३ घटकांपासून घरीच बनवा शुद्ध 'व्हीगन मध'

सर्व पहा

Ketan Agarwal Murder Case: सिया गोयलचे संपूर्ण कुटुंब या खुनी कटात सहभागी? केतनचे वडील विशाल अग्रवाल यांना संशय

रशिया-युक्रेन युद्धावर लवकरच एक मोठे पाऊल उचलणार! ट्रम्प यांनी या देशांना इशारा दिला

आठवा वेतन आयोग: पगारात किती वाढ होणार? महागाई भत्ता (DA) विलीनीकरण, फिटमेंट फॅक्टर आणि घरभाडे भत्ता (HRA)यावरील प्रमुख अपडेट्स वाचा

महाराष्ट्रातील दुष्काळावरून राजकारण तापले, महाविकास आघाडीचे खासदार पंतप्रधान मोदींना भेटणार?

'वंदे मातरम न गायल्याबद्दल शिक्षा नाही': सर्वोच्च न्यायालयाने केंद्र सरकारला उत्तर मागितले, संपूर्ण गीत गाणे अनिवार्य आहे का?

पुढील लेख
Show comments