Marathi Biodata Maker

महाराष्ट्रात BJP ने 100 जागांसाठी नावे निश्चित केली, किती जागांवर निवडणूक लढवण्याची तयारी? जाणून घ्या

मंगळवार, 15 ऑक्टोबर 2024 (11:06 IST)
Maharashtra Assembly Election 2024: महाराष्ट्र विधानसभा निवडणुकीसंदर्भात भाजपच्या केंद्रीय नेतृत्वाने स्थानिक नेत्यांची बैठक घेतली. या बैठकीला भाजप अध्यक्ष जेपी नड्डा, गृहमंत्री अमित शहा, देवेंद्र फडणवीस, चंद्रशेखर बावनकुळे आणि निवडणूक प्रभारी भूपेंद्र यादव आणि अश्विनी वैष्णव उपस्थित होते. सूत्रांवर विश्वास ठेवायचा झाल्यास, पक्षाने पहिल्या बैठकीत 100 जागांसाठी नावे निश्चित केली आहेत. या 100 जागा अशा आहेत जिथे गेल्या वेळी पक्षाने विजय मिळवला होता. 16 ऑक्टोबर रोजी पक्षाच्या केंद्रीय निवडणूक समितीची बैठक होणार असून त्यात महाराष्ट्र आणि झारखंड निवडणुकीची पहिली यादी जाहीर केली जाणार आहे.
 
विद्यमान आमदारांसोबतच भाजप या यादीतील काही गमावलेल्या जागांवर उमेदवारांची नावेही अंतिम करू शकते. सुमारे 4 तास चाललेल्या बैठकीत राज्यातील सर्व 288 जागांचे सादरीकरण राज्याच्या नेत्यांनी केले. मात्र, पक्ष ज्या जागांवर निवडणूक लढवत आहे, त्या जागांवरच चर्चा झाली. 2019 ची निवडणूक भाजपने 164 जागांवर लढवली होती, त्यामुळे यावेळी पक्ष 170 जागांवर निवडणूक लढवू शकतो.
 
सत्ताविरोधी लाटेचा सामना करणे हे मोठे आव्हान आहे
बैठकीत मित्रपक्षांच्या सहकार्याने सत्ताविरोधी कारवाया करण्याच्या मुद्द्यावर चर्चा झाली. लोकसभा निवडणुकीतील चुकांची पुनरावृत्ती विधानसभा निवडणुकीत पक्षाकडून होऊ नये यासाठी विचारमंथन सत्र घेण्यात आले. सूत्रांवर विश्वास ठेवला तर पक्ष विदर्भ, मुंबई आणि उत्तर महाराष्ट्रातील बहुतांश जागांवर निवडणूक लढवणार आहे. शिवसेना कोकण आणि उत्तर महाराष्ट्रातील जागांवर तर राष्ट्रवादी काँग्रेस पश्चिम महाराष्ट्र आणि मराठवाड्यातील जागांवर निवडणूक लढवणार आहे. महाआघाडीत जागावाटपावरही एकमत झाले आहे. तिन्ही पक्ष आपापसात काही जागा अदलाबदल करू शकतात.
 
जागावाटपाचा अंतिम निर्णय लवकरच
भाजपच्या कोअर ग्रुपच्या बैठकीत मित्रपक्षांमध्ये परस्पर समन्वय राखण्याबाबतही बैठक झाली. लोकसभा निवडणुकीत ज्या खासदारांचे तिकीट कापले गेले किंवा लोकसभा निवडणुकीत पराभूत झालेल्या उमेदवारांना तिकीट दिले जाणार नाही, अशी चर्चाही बैठकीत झाली. विजयी उमेदवार आणि सामाजिक समीकरणे लक्षात घेऊनच पक्ष उमेदवारांची घोषणा करेल. अजित पवार आणि एकनाथ शिंदेही लवकरच दिल्लीत येऊन जेपी नड्डा आणि गृहमंत्री अमित शहा यांची भेट घेऊ शकतात, अशी चर्चा आहे. या बैठकीनंतर जागावाटपाबाबत अंतिम घोषणा होऊ शकते, असे मानले जात आहे.

सर्व पहा

साप्ताहिक राशीभविष्य १२ ते १८ जुलै २०२६

Samsung Galaxy Z Fold 8 Ultra फोल्डेबल डिव्हाइस लवकरच लॉन्च होणार

बारावीनंतर इंटरनॅशनल बिझनेस डिप्लोमा करून मिळवा आकर्षक करिअरच्या संधी

शूज बाइटची समस्या त्रासदायक ठरतेय? हे सोपे उपाय देतील पायांना आराम

हे देशी पदार्थ दुधापेक्षा जास्त कॅल्शियम देतात, नियमित सेवन करा

सर्व पहा

LIVE: लोकसभेने ६ खासदारांच्या शिंदे गटातील विलीनीकरणाला मंजुरी दिली

ठाकरे गटाला मोठा धक्का; लोकसभा सचिवालयाने सहा बंडखोर खासदारांच्या शिंदे गटातील विलीनीकरणाला मंजुरी दिली

शिवसेना नगरसेवक रमेश म्हात्रे यांना मोठा धक्का, मुंबई उच्च न्यायालयाने जामीन रद्द केला

महाराष्ट्रात वार्षिक कृषी हॅकेथॉनचे आयोजन होणार, विजेत्यांना अजित पवार यांच्या नावाने २५ लाख रुपयांपर्यंतची बक्षिसे

भाषण नाही, मुलाखती नाहीत… सुप्रिया सुळे पुढील तीन दिवस शांत राहणार; कारण जाणून घ्या

पुढील लेख
Show comments